1: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) |
|||
| Line 39: | Line 39: | ||
|ગાન વખાણ કરો સહુ ઠામે, | |ગાન વખાણ કરો સહુ ઠામે, | ||
|અંતરમન હરખાવી. | |અંતરમન હરખાવી. | ||
|} | |||
==1 – Prabhunu stotra== | |||
{| | |||
|+1 – Prabhunu stotra | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Jay jay param dayamay swami, smaarak gaan karo re. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jeew, janaar, adaj pakshi, ray, prajaajan jota, | |||
|- | |||
| | |||
|Chetan, jad, man, budhdhi, wicharo, karak, bhaashak, shrota | |||
|- | |||
|2 | |||
|Bhakatsamaj nirantar tene, saath bhajo anurage; | |||
|- | |||
| | |||
|Nishadin ishawarna gun gaao, premasu gaayak jaage. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ishwarkrut tan, jeev amaaraa, adyhut karya anupa; | |||
|- | |||
| | |||
|Jeewandata, shubh pratipala, dhanya dayamay bhopa. | |||
|- | |||
|4 | |||
|sahu jag jog karo tuj seva, shubh shubh saad uthawe; | |||
|- | |||
| | |||
|Gaan wakhaan karo sahu thame, anataraman harkhawe. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 11:34, 11 August 2013
૧ – પ્રભુનું સ્તોત્ર
| ટેક: | જય જય પરમ દયામય સ્વામી, | સ્મારક ગાન કરો રે. |
| ૧ | જીવ, જનાવર, અંડજ પક્ષી, | રાય, પ્રજાજન જોતા, |
| ચેતન, જડ, મન, બુદ્ધિ, | વિચારો, કારક, ભાષક, શ્રોતા | |
| ૨ | ભક્તસમાજ નિરંતર તેને, | સાથ ભજો અનુરાગે; |
| નિશદિન ઈશ્ર્વરના ગુણ ગાઓ, | પ્રેમસુ ગાયક જાગે. | |
| ૩ | ઈશ્ર્વરકૃત તન, જીવ અમારાં, | અદ્ભુત કાર્ય અનુપા; |
| જીવનદાતા, શુભ પ્રતિપાલા, | ધન્ય દયામય ભૂપા. | |
| ૪ | સહુ જગ જોગ કરે તુજ સેવા, | શુભ શુભ સાદ ઉઠાવી; |
| ગાન વખાણ કરો સહુ ઠામે, | અંતરમન હરખાવી. |
1 – Prabhunu stotra
| Tek: | Jay jay param dayamay swami, smaarak gaan karo re. |
| 1 | Jeew, janaar, adaj pakshi, ray, prajaajan jota, |
| Chetan, jad, man, budhdhi, wicharo, karak, bhaashak, shrota | |
| 2 | Bhakatsamaj nirantar tene, saath bhajo anurage; |
| Nishadin ishawarna gun gaao, premasu gaayak jaage. | |
| 3 | Ishwarkrut tan, jeev amaaraa, adyhut karya anupa; |
| Jeewandata, shubh pratipala, dhanya dayamay bhopa. | |
| 4 | sahu jag jog karo tuj seva, shubh shubh saad uthawe; |
| Gaan wakhaan karo sahu thame, anataraman harkhawe. |