35: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૩૫ - સાંજની આશિષ== {| |+૩૫ - સાંજની આશિષ |- | |૮, ૭ સ્વરો |- | |"Saviour, breathe and evening blessing" |- | |T..." |
|||
| Line 41: | Line 41: | ||
| | | | ||
|તો સવારે સ્વર્ગે જાગી, અમે પામીએ તજ અક્ષય. | |તો સવારે સ્વર્ગે જાગી, અમે પામીએ તજ અક્ષય. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+35 - Saanjani Aashish | |||
|- | |||
| | |||
|8, 7 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|"Saviour, breathe and evening blessing" | |||
|- | |||
| | |||
|Tune: Evening Prayer | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|James Aidmeston, 1820 | |||
|- | |||
|Anu. : | |||
|J. F. Steel | |||
|- | |||
|1 | |||
|Amne sui jata pahela, traata aanajani aashish de; | |||
|- | |||
| | |||
|Paap, garaj jaani aavela, tuj paas kharu taaran che. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Aasapaas phare bhay karnaara, nashana uude tir adhik; | |||
|- | |||
| | |||
|Taara doot gheri lenaara, tu paas rahe to nathi beek. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Raat che ghor tatha andhaari, to pan tane thanke nahi; | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaa jyaa rahe che praja taari, nit che choksi nahi. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aaj raat aashavant jagat tyaagi, uungiae motani kabaramaay; | |||
|- | |||
| | |||
|To sawaare swarge jaagi, ame paamiae taj akshay. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 22:25, 29 August 2013
૩૫ - સાંજની આશિષ
| ૮, ૭ સ્વરો | |
| "Saviour, breathe and evening blessing" | |
| Tune: Evening Prayer | |
| કર્તા : | જેમ્સ એડમેસ્ટન, ૧૮૨૦ |
| અનુ. : | જે. એફ. સ્ટીલ |
| ૧ | અમને સૂઈ જતાં પહેલાં, ત્રાતા આંજની આશિષ દે; |
| પાપ, ગરજ જાણી આવેલાં, તુજ પાસ ખરું તારણ છે. | |
| ૨ | આસપાસ ફરે ભય કરનારા, નાશનાં ઊડે તીર અધિક; |
| તારા દૂત ઘેરી લેનારા, તું પાસ રહે તો નથી બીક. | |
| ૩ | રાત છે ઘોર તથા અંધારી, તો પણ તને ઢાંકે નહિ; |
| જ્યાં જ્યાં રહે છે પ્રજા તારી, નિત છે ચોક્સી નહીં. | |
| ૪ | આજ રાત આશવંત જગત ત્યાગી, ઊંઘીએ મોતની કબરમાંય; |
| તો સવારે સ્વર્ગે જાગી, અમે પામીએ તજ અક્ષય. |
Phonetic English
| 8, 7 Swaro | |
| "Saviour, breathe and evening blessing" | |
| Tune: Evening Prayer | |
| Kartaa : | James Aidmeston, 1820 |
| Anu. : | J. F. Steel |
| 1 | Amne sui jata pahela, traata aanajani aashish de; |
| Paap, garaj jaani aavela, tuj paas kharu taaran che. | |
| 2 | Aasapaas phare bhay karnaara, nashana uude tir adhik; |
| Taara doot gheri lenaara, tu paas rahe to nathi beek. | |
| 3 | Raat che ghor tatha andhaari, to pan tane thanke nahi; |
| Jyaa jyaa rahe che praja taari, nit che choksi nahi. | |
| 4 | Aaj raat aashavant jagat tyaagi, uungiae motani kabaramaay; |
| To sawaare swarge jaagi, ame paamiae taj akshay. |