74: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૭૪ - આનંદી નાતાલ== {| |+૭૪ - આનંદી નાતાલ |- | |૭ સ્વરો |- | |"See in younder manager low" |- |Tune : |Mendelssoh..." |
|||
| Line 71: | Line 71: | ||
| | | | ||
|થઈએ અમો તું સમાન, નમ્ર અને પ્રીતિમાન. જય. | |થઈએ અમો તું સમાન, નમ્ર અને પ્રીતિમાન. જય. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+74 - Aanandi Naataal | |||
|- | |||
| | |||
|7 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|"See in younder manager low" | |||
|- | |||
|Tune : | |||
|Mendelssohn | |||
|- | |||
| | |||
|Geet 62 K | |||
|- | |||
| | |||
|Or Humility, | |||
|- | |||
| | |||
|Athavaa Bhimapalaas | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Edward Casvaal, | |||
|- | |||
| | |||
|1814-78 | |||
|- | |||
|Anu. : | |||
|Kaa. Maa. Ratnagraahi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jo, aa sundar naanu baad, sutu gabhaane aa kaad; | |||
|- | |||
| | |||
|Puraa haal karaayaa che vachano apaayaa je. Jay. | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Jay aanandi naataal ! Jay prabhunaa janmakaad ! | |||
|- | |||
| | |||
|Harakhaje yarushaalem ! Khrist janmyo Bethalehem ! | |||
|- | |||
|2 | |||
|Prabhu swargno je che raay, aavyo aa bhulokni maay; | |||
|- | |||
| | |||
|Kerubo madye rahenaar, pothyo te gabhane dhaar. Jay. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Bolo bolo, he ghetaapaad, ghetaani taji sambhaad; | |||
|- | |||
| | |||
|Chodi tene pahaadi vaat, shu ke'vaa ichcho cho vaat? Jay. | |||
|- | |||
|4 | |||
|"Amo hataa ghetaa paas, thayu tejasvi aakaash; | |||
|- | |||
| | |||
|'Bhuae shaanti' gaataa gaan, duto didhi traataa jaan." Jay. | |||
|- | |||
|4 | |||
|He isu, nishkalank baad, tu to kevo che premaad; | |||
|- | |||
| | |||
|Taji sauthi uchi sukh, niche aavyo vethavaa dukh. Jay. | |||
|- | |||
|6 | |||
|He pavitra narm baad, premi mukh shikshan aal; | |||
|- | |||
| | |||
|Thaiae amo tu samaan, narm ane pritimaan. Jay. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 10:12, 12 August 2013
૭૪ - આનંદી નાતાલ
| ૭ સ્વરો | |
| "See in younder manager low" | |
| Tune : | Mendelssohn |
| ગીત ૬૨ ક | |
| Or Humility, | |
| અથવા ભીમપલાસ | |
| કર્તા : | એડવર્ડ કેસવાઁલ, |
| ૧૮૧૪-૭૮ | |
| અનુ. : | કા. મા. રત્નગ્રાહી |
| ૧ | જો, આ સુંદર નાનું બાળ, સૂતું ગભાણે આ કાળ; |
| પૂરાં હાલ કરાયાં છે વચનો અપાયાં જે. જય. | |
| ટેક : | જય આનંદી નાતાલ ! જય પ્રભુના જન્મકાળ ! |
| હરખજે યરુશાલેમ ! ખ્રિસ્ત જન્મ્યો બેથલેહેમ ! | |
| ૨ | પ્રભુ સ્વર્ગનો જે છે રાય, આવ્યો આ ભૂલોકની માંય; |
| કેરૂબો મધ્યે રહેનાર, પોઢયો તે ગભાણે ધાર. જય. | |
| ૩ | બોલો બોલો, હે ઘેટાંપાળ, ઘેટાંની તજી સંભાળ; |
| છોડી તેને પહાડી વાટ, શું કે'વા ઈચ્છો છો વાત? જય. | |
| ૪ | "અમો હતા ઘેટાં પાસ, થયું તેજસ્વી આકાશ; |
| 'ભૂએ શાંતિ' ગાતાં ગાન, દૂતે દીધી ત્રાતા જાણ." જય. | |
| ૫ | હે ઈસુ, નિષ્કલંક બાળ, તું તો કેવો છે પ્રેમાળ; |
| તજી સૌથી ઊંચું સુખ, નીચે આવ્યો વેઠવા દુ:ખ. જય. | |
| ૬ | હે પવિત્ર નમ્ર બાળ, પ્રેમી મુખે શિક્ષણ આલ; |
| થઈએ અમો તું સમાન, નમ્ર અને પ્રીતિમાન. જય. |
Phonetic English
| 7 Swaro | |
| "See in younder manager low" | |
| Tune : | Mendelssohn |
| Geet 62 K | |
| Or Humility, | |
| Athavaa Bhimapalaas | |
| Kartaa : | Edward Casvaal, |
| 1814-78 | |
| Anu. : | Kaa. Maa. Ratnagraahi |
| 1 | Jo, aa sundar naanu baad, sutu gabhaane aa kaad; |
| Puraa haal karaayaa che vachano apaayaa je. Jay. | |
| Tek : | Jay aanandi naataal ! Jay prabhunaa janmakaad ! |
| Harakhaje yarushaalem ! Khrist janmyo Bethalehem ! | |
| 2 | Prabhu swargno je che raay, aavyo aa bhulokni maay; |
| Kerubo madye rahenaar, pothyo te gabhane dhaar. Jay. | |
| 3 | Bolo bolo, he ghetaapaad, ghetaani taji sambhaad; |
| Chodi tene pahaadi vaat, shu ke'vaa ichcho cho vaat? Jay. | |
| 4 | "Amo hataa ghetaa paas, thayu tejasvi aakaash; |
| 'Bhuae shaanti' gaataa gaan, duto didhi traataa jaan." Jay. | |
| 4 | He isu, nishkalank baad, tu to kevo che premaad; |
| Taji sauthi uchi sukh, niche aavyo vethavaa dukh. Jay. | |
| 6 | He pavitra narm baad, premi mukh shikshan aal; |
| Thaiae amo tu samaan, narm ane pritimaan. Jay. |