5: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) No edit summary |
Rrishujain (talk | contribs) No edit summary |
||
| Line 96: | Line 96: | ||
| | | | ||
|Taru gyan utarje, | |Taru gyan utarje, | ||
|sowna antermai | |sowna antermai; | ||
|- | |||
| | |||
|તુજ ગમ મનડું વાળજે, | |||
|હમણાં અને સદાય. | |||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
Revision as of 12:08, 11 August 2013
૫ - ભજનસેવા
| દોહરા | ||
| કર્તા : | સમભાઈ, કલ્યાણભાઈ | |
| ૧ | સેવા કરવા આવિયા, | હે પ્રભુ, અમમાં આવ; |
| ભકિત અમારી માનજે, | આશિષ સૌ પર લાવ. | |
| તારું જ્ઞાન ઉતારજે, | સૌનાં અંતરમાંય; | |
| તુજ ગમ મનડું વાળજે, | હમણાં અને સદાય. | |
| ૨ | જગ-ચિંતાના કાઢજે, | મનથી સર્વ વિચાર; |
| તારી વાતોનો થજો, | અમમાં બહુ વિસ્તાર. | |
| તારા લેખો વાંચતાં | એવી આશિષ આપ; | |
| કે તે ચોંટેં ચિત્તમાં, | માટે તેને સ્થાપ. | |
| ૩ | જે જે વાતો સુણીએ, | તો હ્રદયે ઉતાર, |
| કે મીઠાં ફળ દાખવે, | અમમાં વારંવારં. | |
| રૂડાં રૂડાં ગીતનો | શોર ચઢે જે વાર, | |
| તે સેવા તું માનજે, | હે ઈશ્વર, દાતાર. | |
| ૪ | ભાવ ખરો ઉપજાવજે, | સર્વ સભાની માંય; |
| તારો આત્મા આપજે, | કે સૌ ત્રુપ્ત કરાય. | |
| અરજ અમારી આજની | તે તો સુણો, બાપ, | |
| ઈસુ તારક નામથી, | માફક કરો સૌ પાપ. |
Phonetic English
| Dohara | ||
| Karta: | Sambhai, kalyanbhai | |
| 1 | Sewa karwa aawya, | he prabhu, amma aaw: |
| Bhakti amari manje, | aashis sow par law. | |
| Taru gyan utarje, | sowna antermai; | |
| તુજ ગમ મનડું વાળજે, | હમણાં અને સદાય. | |
| ૨ | જગ-ચિંતાના કાઢજે, | મનથી સર્વ વિચાર; |
| તારી વાતોનો થજો, | અમમાં બહુ વિસ્તાર. | |
| તારા લેખો વાંચતાં | એવી આશિષ આપ; | |
| કે તે ચોંટેં ચિત્તમાં, | માટે તેને સ્થાપ. | |
| ૩ | જે જે વાતો સુણીએ, | તો હ્રદયે ઉતાર, |
| કે મીઠાં ફળ દાખવે, | અમમાં વારંવારં. | |
| રૂડાં રૂડાં ગીતનો | શોર ચઢે જે વાર, | |
| તે સેવા તું માનજે, | હે ઈશ્વર, દાતાર. | |
| ૪ | ભાવ ખરો ઉપજાવજે, | સર્વ સભાની માંય; |
| તારો આત્મા આપજે, | કે સૌ ત્રુપ્ત કરાય. | |
| અરજ અમારી આજની | તે તો સુણો, બાપ, | |
| ઈસુ તારક નામથી, | માફક કરો સૌ પાપ. |
|}