57: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૫૭ - ઈશ્વરની અચળ કૃપા માટે આભારસ્તુતિ== {| |+૫૭ - ઈશ્વરની અચળ કૃપા માટે ..." |
|||
| Line 71: | Line 71: | ||
| | | | ||
|હમણાં તથા સહુકાળ; કેમ કે. | |હમણાં તથા સહુકાળ; કેમ કે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+57 - Ishwarni achad krupaa maate aabhaarstuti | |||
|- | |||
| | |||
|7, 7, 6, 6, 6, 6, 7 | |||
|- | |||
| | |||
|Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetshaastra 136) | |||
|- | |||
|Tune : | |||
|Joyful | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|James Glaasgo | |||
|- | |||
|1 | |||
|Ishwar kare che upakaar, aapne kare che ugaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Te saaro che sahukaad; | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Kem ke teni krupa, krupa, krupa, krupa | |||
|- | |||
| | |||
|Kem ke teni krupa taki raheshe sadaakaad. | |||
|- | |||
|2 | |||
|De devonaa devne maan, aekalo te che mahimaavaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Te saari che sahukaad; kem ke. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sandhaa shrushtanaa prabhune, trilokanaa mahaavibhune | |||
|- | |||
| | |||
|Stotro karo sahukaad; kem ke. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aekalo kare chamatkaar, sarv lok par adhikaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Tene bhajo sahukaad; kem ke. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Sarvaa kartaa buddhimaan, sahuno rakshkam stutimaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Te saaro che sahukaad; kem ke. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Aapnaa shatrune dandi, lidhaa aapne khandi, | |||
|- | |||
| | |||
|Te taarak che sahukaad; kem ke. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Sahu par dayaa laave che, sahune khavdaave che, | |||
|- | |||
| | |||
|Te daataa che sahukaad; kem ke. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Dev aakaashi mahimaavaan, tene maano saddhunavaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Hamanaa tathaa sahukaad; kem ke. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:01, 10 August 2013
૫૭ - ઈશ્વરની અચળ કૃપા માટે આભારસ્તુતિ
| ૭,૭,૬,૬,૬,૬,૭ | |
| સ્વરો | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૧૩૬) | |
| Tune : | Joyful |
| કર્તા : | જેમ્સ ગ્લાસગો |
| ૧ | ઈશ્વર કરે છે ઉપકાર, આપણે કરે છે ઉગાર, |
| તે સારો છે સહુકાળ; | |
| ટેક : | કેમ કે તેની કૃપા, કૃપા, કૃપા, કૃપા, |
| કેમ કે તેની કૃપા ટકી રહેશે સદાકાળ. | |
| ૨ | દે દેવોના દેવને માન, એકલો તે છે મહિમાવાન, |
| તે સારી છે સહુકાળ; કેમ કે. | |
| ૩ | સંધાં સૃષ્ટના પ્રભુને, ત્રિલોકના મહાવિભુને |
| સ્તોત્રો કરો સહુકાળ; કેમ કે. | |
| ૪ | એકલો કરે ચમત્કાર, સર્વ લોક પર અધિકાર, |
| તેને ભજો સહુકાળ; કેમ કે. | |
| ૫ | સર્વા કરતાં બુદ્ધિમાન, સહુનો રક્ષકમ્ સ્તુતિમાન, |
| તે સારો છે સહુકાળ; કેમ કે. | |
| ૬ | આપના શત્રુને દંડી, લીધાં આપણે ખંડી, |
| તે તારક છે સહુકાળ; કેમ કે. | |
| ૭ | સહુ પર દયા લાવે છે, સહુને ખવડાવે છે, |
| તે દાતા છે સહુકાળ; કેમ કે. | |
| ૮ | દેવ આકાશી મહિમાવાન, તેને માનો સદ્ગુણવાન, |
| હમણાં તથા સહુકાળ; કેમ કે. |
Phonetic English
| 7, 7, 6, 6, 6, 6, 7 | |
| Swaro | |
| (Geetshaastra 136) | |
| Tune : | Joyful |
| Kartaa : | James Glaasgo |
| 1 | Ishwar kare che upakaar, aapne kare che ugaar, |
| Te saaro che sahukaad; | |
| Tek : | Kem ke teni krupa, krupa, krupa, krupa |
| Kem ke teni krupa taki raheshe sadaakaad. | |
| 2 | De devonaa devne maan, aekalo te che mahimaavaan, |
| Te saari che sahukaad; kem ke. | |
| 3 | Sandhaa shrushtanaa prabhune, trilokanaa mahaavibhune |
| Stotro karo sahukaad; kem ke. | |
| 4 | Aekalo kare chamatkaar, sarv lok par adhikaar, |
| Tene bhajo sahukaad; kem ke. | |
| 5 | Sarvaa kartaa buddhimaan, sahuno rakshkam stutimaan, |
| Te saaro che sahukaad; kem ke. | |
| 6 | Aapnaa shatrune dandi, lidhaa aapne khandi, |
| Te taarak che sahukaad; kem ke. | |
| 7 | Sahu par dayaa laave che, sahune khavdaave che, |
| Te daataa che sahukaad; kem ke. | |
| 8 | Dev aakaashi mahimaavaan, tene maano saddhunavaan, |
| Hamanaa tathaa sahukaad; kem ke. |