53: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૫૩ - ઈશ્વરની અપાર કૃપા== {| |+૫૩ - ઈશ્વરની અપાર કૃપા |- | |૮,૬ સ્વરો |- | |(ગીતશા..." |
|||
| Line 60: | Line 60: | ||
| | | | ||
|એમ કરો, તેનાં સર્વ રાજ, એમ જ કર, માર જાન. | |એમ કરો, તેનાં સર્વ રાજ, એમ જ કર, માર જાન. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+53 - Ishvarni apaar krupaa | |||
|- | |||
| | |||
|8,6 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetshaastra 103) | |||
|- | |||
|Tune : | |||
|St. Paul C.M. | |||
|- | |||
|Kartaa: | |||
|James Glaasgo | |||
|- | |||
|1 | |||
|Maaraa aatmaa, prabhune maan ne maara sahu vichaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhune maane, maaraa jaan na bhulato paropakaar. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Tu paapni maafi laave che, taaju kare che tana; | |||
|- | |||
| | |||
|vinaashathi jeev bachaave che, bakshe che pushkad dhan. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Mukh ruchi karaavine bahu trupti aape che; | |||
|- | |||
| | |||
|Jeevani paachi laavine samaari athaape che. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Ishwar karunarupa sadaa, ne kope ghano dheer; | |||
|- | |||
| | |||
|Dhamki nahi aape sarvadaa, ne krodha na kare sthir. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Tene amaara paapo maat nahi karyo pratikaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Jema aakaash uchu jagat par, tem priti che apaar. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Asth udaythi door dhare che, tem te nivaare paap; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne prabhu rahem kare che, jevo dayaadu baap. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Sevaa karo, tenaa samaaj, prabhune aapo maan; | |||
|- | |||
| | |||
|Aem karo, tenaa sarva raaj, aem aj kar, maar jaan. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 12:51, 10 August 2013
૫૩ - ઈશ્વરની અપાર કૃપા
| ૮,૬ સ્વરો | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૧૦૩) | |
| Tune : | St. Paul C.M. |
| કર્તા: | જેમ્સ ગ્લાસગો |
| ૧ | મારા આત્મા, પ્રભુને માન: ને મારા સહુ વિચાર; |
| પ્રભુને માનો, મારા જાન ન ભૂલતો પરોપકાર. | |
| ૨ | તે પાપની માફી લાવે છે, તાજું કરે છે તન; |
| વિનાશથી જીવ બચાવે છે, બક્ષે છે પુષ્કળ ધન. | |
| ૩ | મુખ રુચિ કરાવીને બહુ તૃપ્તિ આપે છે; |
| જુવાની પાછી લાવીને સમારી અથાપે છે. | |
| ૪ | ઈશ્વર કરુણારૂપ સદા, ને કોપે ઘણો ધીર; |
| ધમકી નહિ આપે સર્વદા, ને ક્રોધ ન કરે સ્થિર. | |
| ૫ | તેણે અમારાં પાપો માટ નહિ કર્યો પ્રતિકાર; |
| જેમ આકાશ ઊંચું જગત પર, તેમ પ્રીતિ છે અપાર. | |
| ૬ | અસ્ત ઉદયથી દૂર ઠરે છે, તેમ તે નિવારે પાપ; |
| ને પ્રભુ રહેમ કરે છે, જેવો દયાળુ બાપ. | |
| ૭ | સેવા કરો, તેના સમાજ, પ્રભુને આપો માન; |
| એમ કરો, તેનાં સર્વ રાજ, એમ જ કર, માર જાન. |
Phonetic English
| 8,6 Swaro | |
| (Geetshaastra 103) | |
| Tune : | St. Paul C.M. |
| Kartaa: | James Glaasgo |
| 1 | Maaraa aatmaa, prabhune maan ne maara sahu vichaar; |
| Prabhune maane, maaraa jaan na bhulato paropakaar. | |
| 2 | Tu paapni maafi laave che, taaju kare che tana; |
| vinaashathi jeev bachaave che, bakshe che pushkad dhan. | |
| 3 | Mukh ruchi karaavine bahu trupti aape che; |
| Jeevani paachi laavine samaari athaape che. | |
| 4 | Ishwar karunarupa sadaa, ne kope ghano dheer; |
| Dhamki nahi aape sarvadaa, ne krodha na kare sthir. | |
| 5 | Tene amaara paapo maat nahi karyo pratikaar; |
| Jema aakaash uchu jagat par, tem priti che apaar. | |
| 6 | Asth udaythi door dhare che, tem te nivaare paap; |
| Ne prabhu rahem kare che, jevo dayaadu baap. | |
| 7 | Sevaa karo, tenaa samaaj, prabhune aapo maan; |
| Aem karo, tenaa sarva raaj, aem aj kar, maar jaan. |