19: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 62: | Line 62: | ||
| | | | ||
|ને તેનાં કરે ગાન. | |ને તેનાં કરે ગાન. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+19 – Stutipaatr Yahova | |||
|- | |||
|1 | |||
|Paraatpar aagad karo gaan, te aakaashoma mahimaavaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaa gaao tena geet; | |||
|- | |||
| | |||
|He tame sarv dutagano, ne yaahana sainy, sau bhano; | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu maano teni preet. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Ne surya, chandra gaao stotr, vandan karo sahu nakshatr, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne aakaashana unchaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne vaayu upar meghasthaan, aeo prabhune aape maan, | |||
|- | |||
| | |||
|Tene karya nirmaan. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ne vaadad, aandhi ne tofaan, sau parvan, dugaro, medaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Fadajhaado ne devdaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne sandha dhor ne pashuo, sarv jeevajantu, pakshio, | |||
|- | |||
| | |||
|Ane saghada jaandaar. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Ne raajaao ne badha desh, saradaaro tatha nyaayaadhish, | |||
|- | |||
| | |||
|Kanya tatha juvaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne vadilo ne temana sut, teo prabhuni kare stut, | |||
|- | |||
| | |||
|Te aekalo mahimaavaan. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Tribhuvanama te pratishthit, maate je loko tena isht; | |||
|- | |||
| | |||
|Teoae devu maan; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne istraaelana sarv jan, tene lagaade aakhu man; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne tena kare gaan. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 02:50, 31 August 2013
૧૯ – સ્તુતિપાત્ર યહોવા
| ૧ | પરાત્પર આગળ કરો ગાન,તે આકાશોમાં મહિમાવાન, |
| ત્યાં ગાઓ તેનાં ગીત; | |
| હે તમે સર્વ દૂતગણો, ને યાહનાં સૈન્ય, સૌ ભણો; | |
| સહુ માનો તેની પ્રીત. | |
| ૨ | ને સૂર્ય, ચંદ્ર ગાઓ સ્તોત્ર, વંદન કરો સહુ નક્ષત્ર, |
| ને આકાશનાં ઊંચાણ; | |
| ને વાયુ ઉપર મેઘસ્થાન, એઓ પ્રભુને આપે માન, | |
| તેણે કર્યાં નિર્માણ. | |
| ૩ | ને વાદળ, આંધી ને તોફાન, સૌ પર્વન, ડુંગરો, મેદાન, |
| ફળઝાડો ને દેવદાર; | |
| ને સંધાં ઢોર ને પશુઓ, સર્વ જીવજંતુ, પક્ષીઓ, | |
| અને સઘળાં જાનદાર. | |
| ૪ | ને રાજાઓ ને બધા દેશ, સરદારો તથા ન્યાયાધીશ, |
| કન્યા તથા જુવાન; | |
| ને વડીલો ને તેમના સુત, તેઓ પ્રભુની કરે સ્તુત, | |
| તે એકલો મહિમાવાન. | |
| ૫ | ત્રિભુવનમાં તે પ્રતિષ્ઠિત, માટે જે લોકો તેના ઈષ્ટ; |
| તેઓએ દેવું માન; | |
| ને ઈસ્ત્રાએલના સર્વ જન, તેને લગાડે આખું મન; | |
| ને તેનાં કરે ગાન. |
Phonetic English
| 1 | Paraatpar aagad karo gaan, te aakaashoma mahimaavaan, |
| Tyaa gaao tena geet; | |
| He tame sarv dutagano, ne yaahana sainy, sau bhano; | |
| Sahu maano teni preet. | |
| 2 | Ne surya, chandra gaao stotr, vandan karo sahu nakshatr, |
| Ne aakaashana unchaan; | |
| Ne vaayu upar meghasthaan, aeo prabhune aape maan, | |
| Tene karya nirmaan. | |
| 3 | Ne vaadad, aandhi ne tofaan, sau parvan, dugaro, medaan, |
| Fadajhaado ne devdaar; | |
| Ne sandha dhor ne pashuo, sarv jeevajantu, pakshio, | |
| Ane saghada jaandaar. | |
| 4 | Ne raajaao ne badha desh, saradaaro tatha nyaayaadhish, |
| Kanya tatha juvaan; | |
| Ne vadilo ne temana sut, teo prabhuni kare stut, | |
| Te aekalo mahimaavaan. | |
| 5 | Tribhuvanama te pratishthit, maate je loko tena isht; |
| Teoae devu maan; | |
| Ne istraaelana sarv jan, tene lagaade aakhu man; | |
| Ne tena kare gaan. |