17: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 59: | Line 59: | ||
|પ્રભુના નિવાસે, | |પ્રભુના નિવાસે, | ||
|રહું સુખી સહુ કાળ વસતા. | |રહું સુખી સહુ કાળ વસતા. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+17 – Yahova Paadak | |||
|- | |||
|1 | |||
|Yahova che maaro, | |||
|param prabhu je paadak maha ! | |||
|- | |||
| | |||
|Pade na tethi kai, | |||
|achat mujne ko din, ah ! | |||
|- | |||
|2 | |||
|Khavaade, suvaade, | |||
|aharnish lila bid mahi, | |||
|- | |||
| | |||
|Piva dori jaaye, | |||
|nil shitad ne shaant j nahi. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Vadi aatma maanhe, | |||
|ajab bharato taajagi vibhu ! | |||
|- | |||
| | |||
|Chalaave sanmaarge, | |||
|nij param naame muj prabhu. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Kadi mrutyukhine, vikat, | |||
|vasami vaat vicharu, | |||
|- | |||
| | |||
|Tahi tu saathe che, | |||
|man mahi dhari dhairya, na daru. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Nihaade shatruo, | |||
|muj prati sahu tivra najare, | |||
|- | |||
| | |||
|Chata maare maate, | |||
|prabhu pirasato bhojan khare ! | |||
|- | |||
|6 | |||
|Prabhu ! Te chodyu che, | |||
|preetathi mujne attar shire ! | |||
|- | |||
| | |||
|Ati harshe aaje, | |||
|muj hriday pyaalo j ubhare ! | |||
|- | |||
|7 | |||
|Naki aave saathe, | |||
|jeevanabhaar krupa, sujanata, | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhuna nivaase, | |||
|rahu sukhi sahu kaad vasata. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 02:31, 31 August 2013
૧૭ – યહોવા પાળક
| ૧ | યહોવા છે મારો, | પરમ પ્રભુ જે પાળક મહા ! |
| પડે ના તેથી કૈં, | અછત મુજને કો દિન, અહ ! | |
| ૨ | ખવાડે, સુવાડે, | અહરનિશ લીલાં બીડ મહીં, |
| પીવા દોરી જાયે, | નીલ શીતળ ને શાંત જ નહી. | |
| ૩ | વળી આત્મા માંહે, | અજબ ભરતો તાજગી વિભુ ! |
| ચલાવે સન્માર્ગે, | નિજ પરમ નામે મુજ પ્રભુ. | |
| ૪ | કદી મૃત્યુખીણે, વિકટ, | વસમી વાટ વિચરું, |
|
તહીં તું સાથે છે, |
મન મહીં ધરી ધૈર્ય, ન ડરું. | |
| ૫ | નિહાળે શત્રુઓ, | મુજ પ્રતિ સહુ તીવ્ર નજરે, |
| છતાં મારે માટે, | પ્રભુ પીરસતો ભોજન ખરે ! | |
| ૬ | પ્રભુ ! તેં ચોળ્યું છે, | પ્રીતથી મુજને અત્તર શિરે ! |
| અતિ હર્ષે આજે, | મુજ હ્રદય પ્યાલો જ ઊભરે ! | |
| ૭ | નકી આવે સાથે, | જીવનભાર ક્ર્ર્પા, સુજનતા, |
| પ્રભુના નિવાસે, | રહું સુખી સહુ કાળ વસતા. |
Phonetic English
| 1 | Yahova che maaro, | param prabhu je paadak maha ! |
| Pade na tethi kai, | achat mujne ko din, ah ! | |
| 2 | Khavaade, suvaade, | aharnish lila bid mahi, |
| Piva dori jaaye, | nil shitad ne shaant j nahi. | |
| 3 | Vadi aatma maanhe, | ajab bharato taajagi vibhu ! |
| Chalaave sanmaarge, | nij param naame muj prabhu. | |
| 4 | Kadi mrutyukhine, vikat, | vasami vaat vicharu, |
| Tahi tu saathe che, | man mahi dhari dhairya, na daru. | |
| 5 | Nihaade shatruo, | muj prati sahu tivra najare, |
| Chata maare maate, | prabhu pirasato bhojan khare ! | |
| 6 | Prabhu ! Te chodyu che, | preetathi mujne attar shire ! |
| Ati harshe aaje, | muj hriday pyaalo j ubhare ! | |
| 7 | Naki aave saathe, | jeevanabhaar krupa, sujanata, |
| Prabhuna nivaase, | rahu sukhi sahu kaad vasata. |