34: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 74: | Line 74: | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+34 - Saathe, Prabho ! Tu Rahe | |||
|- | |||
| | |||
|Shaardulavikridit | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Henri. F. Light | |||
|- | |||
| | |||
|1793-1847 | |||
|- | |||
|Anu. : | |||
|Simon Ganeshbhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Sandhyaakaad same tane j vinavu saathe prabho ! Tu rahe, | |||
|- | |||
| | |||
|Andhaaru jaladi jaay sau madad ne aakshwaasano na made, | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaare nishphad jaay sau madad ne aakshwaasano na made, | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaare naath! anaathna muj dhani! Saathe, prabho! Tu rahe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Tuki che muj jindadi jhadapathi vege jaay che, | |||
|- | |||
| | |||
|Zaankhaa thaay umang, maan, mahima viti badhu jaay che | |||
|- | |||
| | |||
|Chopaase vasama vikaar saghade ne nash to thaay che, | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaare he avinash ne avichad! Saathe, prabho! Tu rahe. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Chelli aa pad aek aek kapari taara vina jaay na, | |||
|- | |||
| | |||
|Todi kon shake? Tamaam badne maya ane mohana; | |||
|- | |||
| | |||
|Biju kon bataavashe path mane aashro biju kon de? | |||
|- | |||
| | |||
|Chaayaama athva prakaash-tadake saathe, prabho ! Tu rahe, | |||
|- | |||
|4 | |||
|Na laage ripu beek, aashish mane aapi lai othama, | |||
|- | |||
| | |||
|Laage aapadama na bhaar, katuta na hoy ko aansuma | |||
|- | |||
| | |||
|Kyaa che dankh have jara maranno? Kyaa kabeek kabre rahe? | |||
|- | |||
| | |||
|Khaatrudaayak vaat che vijayni jo muj saathe rahe. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Maaru mot khachit che nikat jo aankho dhadi jaay che, | |||
|- | |||
| | |||
|Taari thambh dhari sameep nayane motani yaad de; | |||
|- | |||
| | |||
|Raatri jaay, sware prabhaat pragate ae raah dekhaadaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Maara jeevanma ane maranma saathe, prabho ! Tu rahe. | |||
|} | |||
== Phonetic English == | == Phonetic English == | ||
Revision as of 22:21, 29 August 2013
૩૪ - સાથે, પ્રભો ! તું રહે
| શાર્દૂલવિક્રીડિત | |
| કર્તા : | હેન્રી. એફ. લાઇટ |
| ૧૭૯૩-૧૮૪૭ | |
| અનુ. : | સિમોન ગણેશભાઈ |
| ૧ | સંદ્યાકાળ સમે તને જ વીનવું સાથે પ્રભો ! તું રહે, |
| અંધારું જલદી જાય સૌ મદદ ને આક્ષ્વાસનો ના મળે, | |
| જ્યારે નિષ્ફળ જાય સૌ મદદ ને આકક્ષ્વાસનો ના મળે, | |
| ત્યારે નાથ! અનાથના મુજ ધણી! સાાથે, પ્રભો! તું રહે. | |
| ૨ | ટૂંકી છે મુજ જિંદદી ઝડપથી વેગે જાય છે, |
| ઝાંખાં થાય ઉમંગ, માન, મહિમા વીતી બધું જાય છે | |
| ચોપાસે વસમા વિકાર સઘળે ને નાશ તો થાય છે, | |
| ત્યારે હે અવિનાશ ને અવિચળા! સાથે, પ્રભો! તું રહે. | |
| ૩ | છેલ્લી આ પળ એક એક કપરી તારા વિના જાય ના, |
| તોડી કોણ શકે? તમામ બળને માયા અને મોહનાં; | |
| બીજું કોણ બતાવશે પથ મને આશ્રો બીજું કોણ દે? | |
| છાયામાં અથવા પ્રકાશ-તડકે સાથે, પ્રભો ! તું રહે, | |
| ૪ | ના લાગે રિપુ બીક, આશિષ મને આપી લઈ ઓથમાં, |
| લાગે આપદમાં ન ભાર, કટુતા ના હોય કો આંસુમાં | |
| ક્યાં છે ડંખ હવે જરા મરણનો? ક્યાં કબીક કબ્રે રહે? | |
| ખાત્રીદાયક વાત છે વિજયની જો મુજ સાથે રહે. | |
| ૫ | મારું મોત ખચીત છે નિકટ જો આંખો ઢળી જાય છે, |
| તારી થંભ ધરી સમીપ નયને મોતની યાદ દે; | |
| રાત્રી જાય, સ્વરે પ્રભાત પ્રગટે એ રાહ દેખાડજે, | |
| મારા જીવનમાં અને મરણમાં સાથે, પ્રભો ! તું રહે. |
Phonetic English
| Shaardulavikridit | |
| Kartaa : | Henri. F. Light |
| 1793-1847 | |
| Anu. : | Simon Ganeshbhai |
| 1 | Sandhyaakaad same tane j vinavu saathe prabho ! Tu rahe, |
| Andhaaru jaladi jaay sau madad ne aakshwaasano na made, | |
| Jyaare nishphad jaay sau madad ne aakshwaasano na made, | |
| Tyaare naath! anaathna muj dhani! Saathe, prabho! Tu rahe. | |
| 2 | Tuki che muj jindadi jhadapathi vege jaay che, |
| Zaankhaa thaay umang, maan, mahima viti badhu jaay che | |
| Chopaase vasama vikaar saghade ne nash to thaay che, | |
| Tyaare he avinash ne avichad! Saathe, prabho! Tu rahe. | |
| 3 | Chelli aa pad aek aek kapari taara vina jaay na, |
| Todi kon shake? Tamaam badne maya ane mohana; | |
| Biju kon bataavashe path mane aashro biju kon de? | |
| Chaayaama athva prakaash-tadake saathe, prabho ! Tu rahe, | |
| 4 | Na laage ripu beek, aashish mane aapi lai othama, |
| Laage aapadama na bhaar, katuta na hoy ko aansuma | |
| Kyaa che dankh have jara maranno? Kyaa kabeek kabre rahe? | |
| Khaatrudaayak vaat che vijayni jo muj saathe rahe. | |
| 5 | Maaru mot khachit che nikat jo aankho dhadi jaay che, |
| Taari thambh dhari sameep nayane motani yaad de; | |
| Raatri jaay, sware prabhaat pragate ae raah dekhaadaje, | |
| Maara jeevanma ane maranma saathe, prabho ! Tu rahe. |
Phonetic English
| Shaardulavikridit | |
| Kartaa : | Henri. F. Light |
| 1793-1847 | |
| Anu. : | Simon Ganeshbhai |
| 1 | Sandhyaakaad same tane j vinavu saathe prabho ! Tu rahe, |
| Andhaaru jaladi jaay sau madad ne aakshwaasano na made, | |
| Jyaare nishphad jaay sau madad ne aakshwaasano na made, | |
| Tyaare naath! anaathna muj dhani! Saathe, prabho! Tu rahe. | |
| 2 | Tuki che muj jindadi jhadapathi vege jaay che, |
| Zaankhaa thaay umang, maan, mahima viti badhu jaay che | |
| Chopaase vasama vikaar saghade ne nash to thaay che, | |
| Tyaare he avinash ne avichad! Saathe, prabho! Tu rahe. | |
| 3 | Chelli aa pad aek aek kapari taara vina jaay na, |
| Todi kon shake? Tamaam badne maya ane mohana; | |
| Biju kon bataavashe path mane aashro biju kon de? | |
| Chaayaama athva prakaash-tadake saathe, prabho ! Tu rahe, | |
| 4 | Na laage ripu beek, aashish mane aapi lai othama, |
| Laage aapadama na bhaar, katuta na hoy ko aansuma | |
| Kyaa che dankh have jara maranno? Kyaa kabeek kabre rahe? | |
| Khaatrudaayak vaat che vijayni jo muj saathe rahe. | |
| 5 | Maaru mot khachit che nikat jo aankho dhadi jaay che, |
| Taari thambh dhari sameep nayane motani yaad de; | |
| Raatri jaay, sware prabhaat pragate ae raah dekhaadaje, | |
| Maara jeevanma ane maranma saathe, prabho ! Tu rahe. |