62: Difference between revisions
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "૬૨ (ક) - પરમ ઊંચામાં દેવને મહિમા |- | |"Hark, the herald angels sing" |- |Tune : |Mendelssohn |- |કર્તા : |ચાલ..." |
Rrishujain (talk | contribs) |
||
| Line 1: | Line 1: | ||
૬૨ (ક) - પરમ ઊંચામાં દેવને મહિમા | ૬૨ (ક) - પરમ ઊંચામાં દેવને મહિમા | ||
|- | |||
| | |||
|"Hark, the herald angels sing" | |||
|- | |||
|Tune : | |||
|Mendelssohn | |||
|- | |||
|કર્તા : | |||
|ચાલ્ર્સ વેસ્લી | |||
|- | |||
| | |||
|૧૭૦૭-૮૮ | |||
|- | |||
|અનુ. : | |||
|જે. એફ. સ્ટીલ | |||
|- | |||
|૧ | |||
|સુણો, દૂતો ગાય છે, "ધન્ય બાળક રાયને, | |||
|- | |||
| | |||
|ભૂલોક શાંતતા, દયા- માનવ દેવ સન્નિધ્ થયા !" | |||
|- | |||
| | |||
|હે સહુ પ્રજા, ઉમંગે ગાઓ સ્વર્ગી સેન સંગે, | |||
|- | |||
| | |||
|દૂતો સાથે જણાવો, "બેથલહેમ ખ્રિસ્ત જનમ્યો." | |||
|- | |||
|ટેક : | |||
|સુણો, દૂતો ગાય છે, "ધન્ય બાળક રાયને." | |||
|- | |||
|૨ | |||
|સ્વર્ગ જે પુજાય છે, સદાનો જે રાય છે, | |||
|- | |||
| | |||
|આવ્યો તે ઠરેલે કાળ, થયો કુંવારીનો બાળ ! | |||
|- | |||
| | |||
|શબ્દ થયો છે સદેહ, સદવતારનો બોલો જે ! | |||
|- | |||
| | |||
|માનવમાં માનવ થયેલ, ઈસુ તે જ ઈમાનુએલ. | |||
|- | |||
| | |||
|સુણો, દૂતો | |||
|- | |||
|૩ | |||
|શાંતિના સરદારને જે ! જયકાર આત્મિક રવિને ! | |||
|- | |||
| | |||
|સર્વને તે દે છે નૂર, જીવને તે છે ભરપૂર. | |||
|- | |||
| | |||
|સ્વર્ગી મહિમા તજી તે મોત હરાવવા જન્મે છે; | |||
|- | |||
| | |||
|માનવ પુનર્જનિત થાય માટે અવાતાર લે છે રાય. | |||
|- | |||
| | |||
|સુણો, દૂતો. | |||
|} | |||
==૬૨ (ક) - પરમ ઊંચામાં દેવને મહિમા== | |||
{| | |||
|+૬૨ (ક) - પરમ ઊંચામાં દેવને મહિમા | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
Revision as of 10:52, 27 July 2013
૬૨ (ક) - પરમ ઊંચામાં દેવને મહિમા |- | |"Hark, the herald angels sing" |- |Tune : |Mendelssohn |- |કર્તા : |ચાલ્ર્સ વેસ્લી |- | |૧૭૦૭-૮૮ |- |અનુ. : |જે. એફ. સ્ટીલ |- |૧ |સુણો, દૂતો ગાય છે, "ધન્ય બાળક રાયને, |- | |ભૂલોક શાંતતા, દયા- માનવ દેવ સન્નિધ્ થયા !" |- | |હે સહુ પ્રજા, ઉમંગે ગાઓ સ્વર્ગી સેન સંગે, |- | |દૂતો સાથે જણાવો, "બેથલહેમ ખ્રિસ્ત જનમ્યો." |- |ટેક : |સુણો, દૂતો ગાય છે, "ધન્ય બાળક રાયને." |- |૨ |સ્વર્ગ જે પુજાય છે, સદાનો જે રાય છે, |- | |આવ્યો તે ઠરેલે કાળ, થયો કુંવારીનો બાળ ! |- | |શબ્દ થયો છે સદેહ, સદવતારનો બોલો જે ! |- | |માનવમાં માનવ થયેલ, ઈસુ તે જ ઈમાનુએલ. |- | |સુણો, દૂતો |- |૩ |શાંતિના સરદારને જે ! જયકાર આત્મિક રવિને ! |- | |સર્વને તે દે છે નૂર, જીવને તે છે ભરપૂર. |- | |સ્વર્ગી મહિમા તજી તે મોત હરાવવા જન્મે છે; |- | |માનવ પુનર્જનિત થાય માટે અવાતાર લે છે રાય. |- | |સુણો, દૂતો. |}
૬૨ (ક) - પરમ ઊંચામાં દેવને મહિમા
| "Hark, the herald angels sing" | |
| Tune : | Mendelssohn |
| કર્તા : | ચાલ્ર્સ વેસ્લી |
| ૧૭૦૭-૮૮ | |
| અનુ. : | જે. એફ. સ્ટીલ |
| ૧ | સુણો, દૂતો ગાય છે, "ધન્ય બાળક રાયને, |
| ભૂલોક શાંતતા, દયા- માનવ દેવ સન્નિધ્ થયા !" | |
| હે સહુ પ્રજા, ઉમંગે ગાઓ સ્વર્ગી સેન સંગે, | |
| દૂતો સાથે જણાવો, "બેથલહેમ ખ્રિસ્ત જનમ્યો." | |
| ટેક : | સુણો, દૂતો ગાય છે, "ધન્ય બાળક રાયને." |
| ૨ | સ્વર્ગ જે પુજાય છે, સદાનો જે રાય છે, |
| આવ્યો તે ઠરેલે કાળ, થયો કુંવારીનો બાળ ! | |
| શબ્દ થયો છે સદેહ, સદવતારનો બોલો જે ! | |
| માનવમાં માનવ થયેલ, ઈસુ તે જ ઈમાનુએલ. | |
| સુણો, દૂતો | |
| ૩ | શાંતિના સરદારને જે ! જયકાર આત્મિક રવિને ! |
| સર્વને તે દે છે નૂર, જીવને તે છે ભરપૂર. | |
| સ્વર્ગી મહિમા તજી તે મોત હરાવવા જન્મે છે; | |
| માનવ પુનર્જનિત થાય માટે અવાતાર લે છે રાય. | |
| સુણો, દૂતો. |
૬૨ (ખ) - સ્તોત્ર
| ૧ | જુઓ, આકાશમાં વાણી થાય છે, ખબર કરનાર દૂતો ગાય છે; |
| સૃષ્ટિમાં સ્તવન ત્રાતા રાજાને, પૃથ્વીમાં આનંદ માણસ પ્રજાને. | |
| ૨ | પૃથ્વીમાં શાંતિ, દીનો પર દયા, દુષ્ટો કરુણા પામનારા થયા; |
| માનવા તો માંડો સહુ લોકો તમો, માણસ બધાંયે અંતરમાં નમો. | |
| ૩ | જયયરોગ ગીતો આકાશમાં ગાઓ, તેજસ્વી ફોજો ગીત ગાતાં જાઓ |
| શાંતિનો રાજા આજાશથી આવ્યો, શાંતિનો ઉપાય સાથે તે લાવ્યો. | |
| ૪ | જયનાદી ગીતો આનંદે ગાઓ, જયકાર કરીને સહુ ગાતાં આવો; |
| સૃષ્ટિનો રાજા રાજ મૂકી દે છે, જીવનનો દાતા મત્ર્ય અંગ લે છે. |