33: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૩૩ - મુજ સાથે રહે== {| |+૩૩ - મુજ સાથે રહે |- | |૧૦ સ્વરો "Abide with me" |- | |Tune: Eventide |- |કર્ત..." |
|||
| Line 50: | Line 50: | ||
| | | | ||
|ફાટ્યો સ્વર્ગેપોહ, જગમાયા નાસે છે; મુજ જીવતાં મરતાં, પ્રભુ, સાથે રહે. | |ફાટ્યો સ્વર્ગેપોહ, જગમાયા નાસે છે; મુજ જીવતાં મરતાં, પ્રભુ, સાથે રહે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+33 - Muj Saathe Rahe | |||
|- | |||
| | |||
|10 Swaro "Abide with me" | |||
|- | |||
| | |||
|Tune: Eventide | |||
|- | |||
|Kartaa: | |||
|Henri. F. Light | |||
|- | |||
|Anu. : | |||
|Robert Mantagamari | |||
|- | |||
|1 | |||
|Muj saathe rahe! Ke saanjato padi che; andhaaru thaay che; prabhu, saathe rahe! | |||
|- | |||
| | |||
|Avar na sahaay, dilaaso ko na de; tu asahaayno saa'y; muj saathe rahe ! | |||
|- | |||
|2 | |||
|Tunk cheaayash, maryaada aavi paas; duniyaai mojathi nathi aaj ullas; | |||
|- | |||
| | |||
|Chaarogam sahumavikaar thaay che; he prabhu nirvikaar, muj saathe rahe !; | |||
|- | |||
|3 | |||
|Tu aavi jaay tethi hoon a dharaau; pan premthi aavi rahe to mag thaau; | |||
|- | |||
| | |||
|Vaatasaru nahi, pan vasanaarni pethe; kaayam no vaaso kar muj saathe rahe!; | |||
|- | |||
|4 | |||
|Mujthi aek pad tuj vina na takaay; bhavasingadhupaar, tu saath ho toj javaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj vinakon thaay guru? Aashrode; dukhsukhama, hetraata, muj saathe rahe! | |||
|- | |||
|5 | |||
|Tu aashishde, na laage riputraas; na dukhma bhaar, na aansuma kadavaas; | |||
|- | |||
| | |||
|Nathi kaadadankh majher, ke ghorano je; nit mane jay, jo, tu muj saathe rahe! | |||
|- | |||
|6 | |||
|Motaavyu paas, tujstambhni yaad karaav; thai andhaarmanoor aakaash maarge chalaav; | |||
|- | |||
| | |||
|Faadyo swargepoh, jagamaaya nase che; muj jeevata marata, prabhu, saathe rahe. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 11:16, 29 August 2013
૩૩ - મુજ સાથે રહે
| ૧૦ સ્વરો "Abide with me" | |
| Tune: Eventide | |
| કર્તા: | હેન્રી. એફ. લા ઇટ |
| અનુ. : | રોબર્ટ મન્ટગમરી |
| ૧ | મુજ સાથે રહે! કે સાંજતો પડી છે; અંધારું થાય છે; પ્રભુ, સાથે રહે! |
| અવર ના સહાય, દિલાસો કો ન દે; તું અસહાયનો સા'ય; મુજ સાથે રહે ! | |
| ૨ | ટૂંક છેઆયષ, મર્યાદા આવી પાસ; દુનિયાઈ મોજથી નથી આજ ઉલ્લસ; |
| ચારોગમ સહુમાંવિકાર થાય છે; હે પ્રભુ નિર્વિકાર, મુજ સાથે રહે !; | |
| ૩ | તું આવી જાય તેથી હું અ ધરાઉં; પણ પ્રેમથી આવી રહે તો મગ થાઉં; |
| વાટસરૂ નહિ, પણ વસનારની પેઠે; કાયમ નો વાસો કર મુજ સાથે રહે!; | |
| ૪ | મુજથી એક પળ તુંજ વિના ન ટકાય; ભવસિંગધુપાર, તું સાથ હો તો જ જવાય; |
| તુજ વિનાકોણ થાય ગુરુ? આશરોદે; દુ:ખસુખમાં, હેત્રાતા, મુજ સાથે રહે! | |
| ૫ | તું આશિષદે, ન લાગે રિપુત્રાસ; ન દુ:ખમાં ભાર, ન આંસુમાં કદવાશ; |
| નથી કાળડંખ માંઝેર, કે ઘોરનો જે; નિત મને જય, જો, તું મુજ સાથે રહે! | |
| ૬ | મોતાાવ્યું પાસ, તુજસ્તંભની યાદ કરાવ; થૈ અંધારમાંનૂર આકાશ માર્ગે ચલાવ; |
| ફાટ્યો સ્વર્ગેપોહ, જગમાયા નાસે છે; મુજ જીવતાં મરતાં, પ્રભુ, સાથે રહે. |
Phonetic English
| 10 Swaro "Abide with me" | |
| Tune: Eventide | |
| Kartaa: | Henri. F. Light |
| Anu. : | Robert Mantagamari |
| 1 | Muj saathe rahe! Ke saanjato padi che; andhaaru thaay che; prabhu, saathe rahe! |
| Avar na sahaay, dilaaso ko na de; tu asahaayno saa'y; muj saathe rahe ! | |
| 2 | Tunk cheaayash, maryaada aavi paas; duniyaai mojathi nathi aaj ullas; |
| Chaarogam sahumavikaar thaay che; he prabhu nirvikaar, muj saathe rahe !; | |
| 3 | Tu aavi jaay tethi hoon a dharaau; pan premthi aavi rahe to mag thaau; |
| Vaatasaru nahi, pan vasanaarni pethe; kaayam no vaaso kar muj saathe rahe!; | |
| 4 | Mujthi aek pad tuj vina na takaay; bhavasingadhupaar, tu saath ho toj javaay; |
| Tuj vinakon thaay guru? Aashrode; dukhsukhama, hetraata, muj saathe rahe! | |
| 5 | Tu aashishde, na laage riputraas; na dukhma bhaar, na aansuma kadavaas; |
| Nathi kaadadankh majher, ke ghorano je; nit mane jay, jo, tu muj saathe rahe! | |
| 6 | Motaavyu paas, tujstambhni yaad karaav; thai andhaarmanoor aakaash maarge chalaav; |
| Faadyo swargepoh, jagamaaya nase che; muj jeevata marata, prabhu, saathe rahe. |