26: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૨૬ – રાજાને ભજો== {| |+૨૬ – રાજાને ભજો |- |૧ |રે ! ભજો રાજન મહાન મહિમાવાન, |- | ..." |
|||
| Line 62: | Line 62: | ||
| | | | ||
|સર્જક, રક્ષક, તારક, ને દોસ્ત અમારા. | |સર્જક, રક્ષક, તારક, ને દોસ્ત અમારા. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+26 – Raajane Bhajo | |||
|- | |||
|1 | |||
|Re ! Bhajo raajan mahaan mahimavaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Paad maani sahu jan, gaav priti badvaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Te che, aapni dhaal khaas, rakshak sanatan, | |||
|- | |||
| | |||
|Teno tejasvi vaas, gavaay nit kirtan. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Re ! Kaho teni shakti, gaav krupana geet, | |||
|- | |||
| | |||
|Te chatrapati, ghare prakaash nit; | |||
|- | |||
| | |||
|Kkrodharoop tena rath ne garjana vaadadmaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Paadharo teno path aandhina andhaarmaay. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Khoobi che akad avani par apaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Darshaave tuj bad sarjel aa sansaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Che tuj farmaan jem che dadh te sthapaayel, | |||
|- | |||
| | |||
|Pariveshtit tem che saagar vintadaayel. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Tuj sanbhaad udaar ko'thi na thaay byaan, | |||
|- | |||
| | |||
|De che, majhedaar hava, ujaas, daan; | |||
|- | |||
| | |||
|Parvatna jharan kare sapaat, rasaad, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhare te bharan dai os ne meh nirmad. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Bhautik jaane bhaas paamar paapi jaat, | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj par che vishwaas, nibhaav aapi haath | |||
|- | |||
| | |||
|Komad daya mot lag take tuj dwaara, | |||
|- | |||
| | |||
|Sarjak, rakshak, taarak, ne dosta amaara. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 05:12, 29 August 2013
૨૬ – રાજાને ભજો
| ૧ | રે ! ભજો રાજન મહાન મહિમાવાન, |
| પાડ માની સહુ જન, ગાવ પ્રીતિ બળવાન; | |
| તે છે, આપણી ઢાલ ખાસ, રક્ષક સનાતન, | |
| તેનો તેજસ્વી વાસ, ગવાય નિત કીર્તન. | |
| ૨ | રે ! કહો તેની શક્તિ, ગાવ કૃપાનાં ગીત, |
| તે છત્રપતિ, ઘરે પ્રકાશ નિત; | |
| ક્રોધરૂપ તેના રથ ને ગર્જના વાદળમાંય, | |
| પાધરો તેનો પથ આંધીના અંધારમાંય. | |
| ૩ | ખૂબી છે અકળ અવનિ પર અપાર, |
| દર્શાવે તુજ બળ સર્જેલ આ સંસાર; | |
| છે તુજ ફરમાન જેમ છે દઢ તે સ્થપાયેલ, | |
| પરિવેષ્ટિત તેમ છે સાગર વીંટળાયેલ. | |
| ૪ | તુજ સંભાળ ઉદાર કો'થી ન થાય બ્યાન, |
| દે છે, મઝેદાર હવા, ઉજાસ, દાન; | |
| પર્વતનાં ઝરણ કરે સપાટ, રસાળ, | |
| ભરે તે ભરણ દઈ ઓસ ને મેહ નિર્મળ. | |
| ૫ | ભૌતિક જાણે ભાસ પામર પાપી જાત, |
| તુજ પર છે વિશ્વાસ, નિભાવ આપી હાથ | |
| કોમળ દયા મોત લગ ટકે તુજ દ્વારા, | |
| સર્જક, રક્ષક, તારક, ને દોસ્ત અમારા. |
Phonetic English
| 1 | Re ! Bhajo raajan mahaan mahimavaan, |
| Paad maani sahu jan, gaav priti badvaan; | |
| Te che, aapni dhaal khaas, rakshak sanatan, | |
| Teno tejasvi vaas, gavaay nit kirtan. | |
| 2 | Re ! Kaho teni shakti, gaav krupana geet, |
| Te chatrapati, ghare prakaash nit; | |
| Kkrodharoop tena rath ne garjana vaadadmaay, | |
| Paadharo teno path aandhina andhaarmaay. | |
| 3 | Khoobi che akad avani par apaar, |
| Darshaave tuj bad sarjel aa sansaar; | |
| Che tuj farmaan jem che dadh te sthapaayel, | |
| Pariveshtit tem che saagar vintadaayel. | |
| 4 | Tuj sanbhaad udaar ko'thi na thaay byaan, |
| De che, majhedaar hava, ujaas, daan; | |
| Parvatna jharan kare sapaat, rasaad, | |
| Bhare te bharan dai os ne meh nirmad. | |
| 5 | Bhautik jaane bhaas paamar paapi jaat, |
| Tuj par che vishwaas, nibhaav aapi haath | |
| Komad daya mot lag take tuj dwaara, | |
| Sarjak, rakshak, taarak, ne dosta amaara. |