403: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૦૩ - પ્રભુ મુજ પાસ રહે == {| |+૪૦૩ - પ્રભુ મુજ પાસ રહે |- |૧ |સાંજ પડે છે જી..." |
|||
| Line 113: | Line 113: | ||
| | | | ||
|જીવનકાળે મોત સમે પ્રભુ, રહે મુજ પાસે. | |જીવનકાળે મોત સમે પ્રભુ, રહે મુજ પાસે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+403 - Prabhu Muj Paas Rahe | |||
|- | |||
|1 | |||
|Saanj pade che jeer tani, prabhu, door na jaaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Ratatano kaadokh vadhe, paase, prabhu, thaake; | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaare beeja aashray to, badhin janaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaare, naath anaath tana, tu rahe muj paase. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jeev tana muj alp dino, viti zat jaaye, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhootad sukh tano mahima zaankho nit thaaye; | |||
|- | |||
| | |||
|Jaari rog, vikaar, jara, dise sahu vaase, | |||
|- | |||
| | |||
|He avikaari dev, sada tu rahe muj paase. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aapi thodu darshan to paacho na chupaaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Boli thoda kai vachano, nirvaach na thaaje; | |||
|- | |||
| | |||
|Aavine na pachi jaato, panthi jyam jaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Kshem samaadhaane vasata, tu rahe muj paase. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jo nrupano moto hoon vaibhav jou, | |||
|- | |||
| | |||
|Beek tatha gabharaat thaki hoon dhiraj khou; | |||
|- | |||
| | |||
|Maate prem, daya, karuna je shaant ganaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Te gunano dekhaav kari, prabhu,rahe muj paase. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Te muj baadpanaama to bahu prem janaavyo, | |||
|- | |||
| | |||
|Jo pan aado mein badavo bahu vaar chalaavyo; | |||
|- | |||
| | |||
|Toy mane tyaagyo nahi te, naakhyo nahi naashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Tem j ant sudhi karata, prabhu, rahe muj paase. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Door thayo jo tu mujthi, to hoon bhatakine, | |||
|- | |||
| | |||
|Kai aadeavade nikadu, sat sarv tajeene; | |||
|- | |||
| | |||
|Maate tu nit dor mane path jem chadhaashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Pon'chi gher jata lag to, prabhu, rahe muj paase. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Jo prabhu de vardaan mane, ripu beek na jaanu, | |||
|- | |||
| | |||
|Rudanani kadavash mate, dukho nahi maanu, | |||
|- | |||
| | |||
|Mot tano kyaa dankh gayo ? Jay kyaa mrutvaase ? | |||
|- | |||
| | |||
|Jeetine hoon paar padu, jo tu muj paase. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Mrutyume sat vaat dharye, maari chak saamo, | |||
|- | |||
| | |||
|Zaankh thata, suprakaash kari dekhaad visaamo; | |||
|- | |||
| | |||
|Raat jata to fo faate, swarsury prakaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Jeevnakaade mot same prabhu, rahe muj paase. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:21, 27 August 2013
૪૦૩ - પ્રભુ મુજ પાસ રહે
| ૧ | સાંજ પડે છે જીર તણી, પ્રભુ, દૂર ન જાજે, |
| રાતતણો કાળોખ વધે, પાસે, પ્રભુ, થાકે; | |
| જ્યારે બીજા આશ્રય તો, બળહીન જણાશે, | |
| ત્યારે, નાથ અનાથ તણા, તું રહે મુજ પાસે. | |
| ૨ | જીવ તણા મુજ અલ્પ દિનો, વીતી ઝટ જાયે, |
| ભૂતળ સુખ તણો મહિમા ઝાંખો નિત થાયે; | |
| જારી રોગ, વિકાર, જરા, દીસે સહુ વાસે, | |
| હે અવિકારી દેવ, સદા તું રહે મુજ પાસે. | |
| ૩ | આપી થોડું દર્શન તો પાછો ન છુપાજે, |
| બોલી થોડાં કૈં વચનો, નિર્વાચ ન થાજે; | |
| આવીને ન પછી જાતો, પંથી જ્યમ જાશે, | |
| ક્ષેમ સમાધાને વસતાં, તું રહે મુજ પાસે. | |
| ૪ | જો નૃપનો મોટો હું વૈભવ જોઉં, |
| બીક તથા ગભરાટ થકી હું ધીરજ ખોઉં; | |
| માટે પ્રેમ, દયા, કરુણા જે શાંત ગણાશે, | |
| તે ગુણનો દેખાવ કરી, પ્રભુ,રહે મુજ પાસે. | |
| ૫ | તેં મુજ બાળપણામાં તો બહુ પ્રેમ જણાવ્યો, |
| જો પણ આડો મેં બળવો બહુ વાર ચલાવ્યો; | |
| તોય મને ત્યાગ્યો નહિ તેં, નાખ્યો નહિ નાશે, | |
| તેમ જ અંત સુધી કરતાં, પ્રભુ, રહે મુજ પાસે. | |
| ૬ | દૂર થયો જો તું મુજથી, તો હું ભટકીને, |
| કંઈ આડેઅવળે નીકળું, સત સર્વ તજીને; | |
| માટે તું નિત દોર મને પથ જેમ ચઢાશે; | |
| પોં'ચી ઘેર જતાં લગ તો, પ્રભુ, રહે મુજ પાસે. | |
| ૭ | જો પ્રભુ દે વરદાન મને, રિપુ બીક ન જાણું, |
| રુદનની કડવાશ મટે, દુ:ખો નહિ માનું, | |
| મોત તણો ક્યાં ડંખ ગયો ? જય ક્યાં મૃતવાસે ? | |
| જીતીને હું પાર પડું, જો તું મુજ પાસે. | |
| ૮ | મૃત્યુમે સત વાત ધર્યે, મારી ચક સામો, |
| ઝાંખ થતાં, સુપ્રકાશ કરી દેખાડ વિસામો; | |
| રાત જતાં તો ફો ફાટે, સ્વરસૂર્ય પ્રકાશે, | |
| જીવનકાળે મોત સમે પ્રભુ, રહે મુજ પાસે. |
Phonetic English
| 1 | Saanj pade che jeer tani, prabhu, door na jaaje, |
| Ratatano kaadokh vadhe, paase, prabhu, thaake; | |
| Jyaare beeja aashray to, badhin janaashe, | |
| Tyaare, naath anaath tana, tu rahe muj paase. | |
| 2 | Jeev tana muj alp dino, viti zat jaaye, |
| Bhootad sukh tano mahima zaankho nit thaaye; | |
| Jaari rog, vikaar, jara, dise sahu vaase, | |
| He avikaari dev, sada tu rahe muj paase. | |
| 3 | Aapi thodu darshan to paacho na chupaaje, |
| Boli thoda kai vachano, nirvaach na thaaje; | |
| Aavine na pachi jaato, panthi jyam jaashe, | |
| Kshem samaadhaane vasata, tu rahe muj paase. | |
| 4 | Jo nrupano moto hoon vaibhav jou, |
| Beek tatha gabharaat thaki hoon dhiraj khou; | |
| Maate prem, daya, karuna je shaant ganaashe, | |
| Te gunano dekhaav kari, prabhu,rahe muj paase. | |
| 5 | Te muj baadpanaama to bahu prem janaavyo, |
| Jo pan aado mein badavo bahu vaar chalaavyo; | |
| Toy mane tyaagyo nahi te, naakhyo nahi naashe, | |
| Tem j ant sudhi karata, prabhu, rahe muj paase. | |
| 6 | Door thayo jo tu mujthi, to hoon bhatakine, |
| Kai aadeavade nikadu, sat sarv tajeene; | |
| Maate tu nit dor mane path jem chadhaashe; | |
| Pon'chi gher jata lag to, prabhu, rahe muj paase. | |
| 7 | Jo prabhu de vardaan mane, ripu beek na jaanu, |
| Rudanani kadavash mate, dukho nahi maanu, | |
| Mot tano kyaa dankh gayo ? Jay kyaa mrutvaase ? | |
| Jeetine hoon paar padu, jo tu muj paase. | |
| 8 | Mrutyume sat vaat dharye, maari chak saamo, |
| Zaankh thata, suprakaash kari dekhaad visaamo; | |
| Raat jata to fo faate, swarsury prakaashe, | |
| Jeevnakaade mot same prabhu, rahe muj paase. |