393: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૯૩ - ઔકય વિષે == {| |+૩૯૩ - ઔકય વિષે |- |૧ |એકપણાનું બંધન રૂડું, એ તો ટકશે સ..." |
|||
| Line 41: | Line 41: | ||
| | | | ||
|એકપણામાં રહીએ માટે, અમ મધ્યે તું રહેજે. | |એકપણામાં રહીએ માટે, અમ મધ્યે તું રહેજે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+393 – Aukay Vishe | |||
|- | |||
|1 | |||
|Ekpanaanu bandhan rudu, ae to takshe saachu; | |||
|- | |||
| | |||
|Beek vina re kaam chalaave, kai nahi raakhe kaachu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Ekpanu to sauma shobhe, sauthi uttam laage; | |||
|- | |||
| | |||
|Ae aabhooshn jene ure tena dukhda bhaage. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ang tana tam avayava bhaado, ekpanaae chaale; | |||
|- | |||
| | |||
|Tanane sukh devaane kaaje kevo aashro aale ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Ekpanamaa mat jo petho, veri faavi jaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhaipanaamaa ver karaavi, ante khushi thaashe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Re, he jagna traata Isune, aiky aj amne deje; | |||
|- | |||
| | |||
|Ekpanaamaa rahiae maate, am madhye tu raheje. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 07:54, 27 August 2013
૩૯૩ - ઔકય વિષે
| ૧ | એકપણાનું બંધન રૂડું, એ તો ટકશે સાચું; |
| બીક વિના રે કામ ચલાવે, કંઈ નહિ રાખે કાચું. | |
| ૨ | એકપણું તો સૌમાં શોભે, સૌથી ઉત્તમ લાગે; |
| એ આભૂષ્ણ જેને ઉરે તેનાં દુ:ખડાં ભાગે. | |
| ૩ | અંગ તણા તમ અવયવ ભાળો, એકપણાએ ચાલે; |
| તનને સુખ દેવાને કાજે કેવો આશ્રો આલે ! | |
| ૪ | એકપણામાં મત જો પેઠો, વેરી ફાવી જાશે, |
| ભાઈપણામાં વેર કરાવી, અંતે ખુશી થાશે. | |
| ૫ | રે, હે જગના ત્રાતા ઈસુ, ઐક્ય જ અમને દેજે; |
| એકપણામાં રહીએ માટે, અમ મધ્યે તું રહેજે. |
Phonetic English
| 1 | Ekpanaanu bandhan rudu, ae to takshe saachu; |
| Beek vina re kaam chalaave, kai nahi raakhe kaachu. | |
| 2 | Ekpanu to sauma shobhe, sauthi uttam laage; |
| Ae aabhooshn jene ure tena dukhda bhaage. | |
| 3 | Ang tana tam avayava bhaado, ekpanaae chaale; |
| Tanane sukh devaane kaaje kevo aashro aale ! | |
| 4 | Ekpanamaa mat jo petho, veri faavi jaashe, |
| Bhaipanaamaa ver karaavi, ante khushi thaashe. | |
| 5 | Re, he jagna traata Isune, aiky aj amne deje; |
| Ekpanaamaa rahiae maate, am madhye tu raheje. |