442: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૪૨ - બાપ્તિસ્મા == {| |+૪૪૨ - બાપ્તિસ્મા |- | |હરિગીત |- | |કર્તા : મહિજીભાઈ હ..." |
|||
| Line 68: | Line 68: | ||
| | | | ||
|ને અંતમાં સ્વર્ગે સદા તુજ સેવમાં, પ્રભુ સ્થાપજે. | |ને અંતમાં સ્વર્ગે સદા તુજ સેવમાં, પ્રભુ સ્થાપજે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+442 - Baaptisma | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet | |||
|- | |||
| | |||
|Karta : Mahijibhai Hiralal | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|"Aakaash ne prathvi pare adhikaar saghalo chhe mane, | |||
|- | |||
| | |||
|Maate jai sau deshamaan shishyo karo sau lokane; | |||
|- | |||
| | |||
|Triek Prabhuna naamathi baaptisma aapo badha, | |||
|- | |||
| | |||
|Aagya sakal muj paalajo, chhun saathamaan hun sarvada". | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|He Khrist traata ! Premathi aagya ame e shir dhari, | |||
|- | |||
| | |||
|Aavyaan aheen tuj paas aaje shaanti taari de khari; | |||
|- | |||
| | |||
|A bhaaee* baaptisma vade jodaay taara saathamaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Tun temane sambhaal taara maargamaan sau vaatamaan. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jalavrashti pethe seenchaje parishuddh aatma premathi, | |||
|- | |||
| | |||
|Jalasnaan pethe dho, Prabhu, tuj raktathi dil re'mathi; | |||
|- | |||
| | |||
|Sau paap ne paapisht satta kaadhataan. Dil saaph de, | |||
|- | |||
| | |||
|Sanskaar baaptisma vade, Prabhu ! Poorn aasheervaad de. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Tun jem baaptisma lai jan kaaj homaai gayo, | |||
|- | |||
| | |||
|Nishpaap tun, paapi tano aanandathi sevak thayo; | |||
|- | |||
| | |||
|Sevaaroopi jayavant jeevan nitya taarun aapaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne antamaan svarge sada tuj sevamaan, Prabhu sthaapaje. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 05:29, 27 August 2013
૪૪૨ - બાપ્તિસ્મા
| હરિગીત | |
| કર્તા : મહિજીભાઈ હીરાલાલ | |
| ૧ " | આકાશ ને પૃથ્વી પરે અધિકાર સઘળો છે મને, |
| માટે જઈ સૌ દેશમાં શિષ્યો કરો સૌ લોકને; | |
| ત્રિએક પ્રભુના નામથી બાપ્તિસ્મા આપો બધા, | |
| આજ્ઞા સકળ મુજ પાળજો, છું સાથમાં હું સર્વદા". | |
| ૨ | હે ખ્રિસ્ત ત્રાતા ! પ્રેમથી આજ્ઞા અમે એ શિર ધરી, |
| આવ્યાં અહીં તુજ પાસ આજે શાંતિ તારી દે ખરી; | |
| આ ભાઈ* બાપ્તિસ્મા વડે જોડાય તારા સાથમાં, | |
| તું તેમને સંભાળ તારા માર્ગમાં સૌ વાતમાં. | |
| ૩ | જળવૃષ્ટિ પેઠે સીંચજે પરિશુદ્ધ આત્મા પ્રેમથી, |
| જળસ્નાન પેઠે ધો, પ્રભુ, તુજ રક્તથી દિલ રે'મથી; | |
| સૌ પાપ ને પાપિષ્ટ સત્તા કાઢતાં. દિલ સાફ દે, | |
| સંસ્કાર બાપ્તિસ્મા વડે, પ્રભુ ! પૂર્ણ આશીર્વાદ દે. | |
| ૪ | તું જેમ બાપ્તિસ્મા લઈ જન કાજ હોમાઈ ગયો, |
| નિષ્પાપ તું, પાપી તણો આનંદથી સેવક થયો; | |
| સેવારૂપી જયવંત જીવન નિત્ય તારું આપજે, | |
| ને અંતમાં સ્વર્ગે સદા તુજ સેવમાં, પ્રભુ સ્થાપજે. |
Phonetic English
| Harigeet | |
| Karta : Mahijibhai Hiralal | |
| 1 | "Aakaash ne prathvi pare adhikaar saghalo chhe mane, |
| Maate jai sau deshamaan shishyo karo sau lokane; | |
| Triek Prabhuna naamathi baaptisma aapo badha, | |
| Aagya sakal muj paalajo, chhun saathamaan hun sarvada". | |
| 2 | He Khrist traata ! Premathi aagya ame e shir dhari, |
| Aavyaan aheen tuj paas aaje shaanti taari de khari; | |
| A bhaaee* baaptisma vade jodaay taara saathamaan, | |
| Tun temane sambhaal taara maargamaan sau vaatamaan. | |
| 3 | Jalavrashti pethe seenchaje parishuddh aatma premathi, |
| Jalasnaan pethe dho, Prabhu, tuj raktathi dil re'mathi; | |
| Sau paap ne paapisht satta kaadhataan. Dil saaph de, | |
| Sanskaar baaptisma vade, Prabhu ! Poorn aasheervaad de. | |
| 4 | Tun jem baaptisma lai jan kaaj homaai gayo, |
| Nishpaap tun, paapi tano aanandathi sevak thayo; | |
| Sevaaroopi jayavant jeevan nitya taarun aapaje, | |
| Ne antamaan svarge sada tuj sevamaan, Prabhu sthaapaje. |