433: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૩૩ - લગ્નવિધિ પ્રસંગ માટે == {| |+૪૩૩ - લગ્નવિધિ પ્રસંગ માટે |- | |રાગ : ભ..." |
|||
| Line 71: | Line 71: | ||
| | | | ||
|રહે જીવનભર શુદ્ધ પ્રેમ મહીં. | |રહે જીવનભર શુદ્ધ પ્રેમ મહીં. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+433 - Lagnavidhi Prasang Maate | |||
|- | |||
| | |||
|Raag : Bhimpalaas. Tritaal (Bhajanasangrah 219 Pramaane) | |||
|- | |||
| | |||
|Karta : M. V. Mekvan | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Shubh lagn tano din aaj aha ! | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu, de tuj aashish daan maha. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Prabhu ! Divya meethi tuj sangat de, | |||
|- | |||
| | |||
|Am antaramaan bahu harsh vadhe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aheen aaj thashe shubh lagnavidhi, | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj prem thaki bhar, premanidhi. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Prabhu, danpati aa shubh lagn thaki, | |||
|- | |||
| | |||
|Banashe have ek ja ang naki. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Tuj aashish de, dadh aiky rahe, | |||
|- | |||
| | |||
|Nit jeevanamaan bahu prem vahe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Prabhu ! Ten jyam prem amaap keedho, | |||
|- | |||
| | |||
|Nij mandali kaaran praan deedho ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Tyam danpati aa aadarsh lahi, | |||
|- | |||
| | |||
|Rahe jeevanabhar shuddh prem maheen. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 04:51, 27 August 2013
૪૩૩ - લગ્નવિધિ પ્રસંગ માટે
| રાગ : ભીમપલાસ. ત્રિતાલ (ભજનસંગ્રહ ૨૧૯ પ્રમાણે) | |
| કર્તા : એમ. વી. મેકવાન | |
| ૧ | શુભ લગ્ન તણો દિન આજ અહા ! |
| પ્રભુ, દે તુજ આશિષ દાન મહા. | |
| ૨ | પ્રભુ ! દિવ્ય મીઠી તુજ સંગત દે, |
| અમ અંતરમાં બહુ હર્ષ વધે. | |
| ૩ | અહીં આજ થશે શુભ લગ્નવિધિ, |
| તુજ પ્રેમ થકી ભર, પ્રેમનિધિ. | |
| ૪ | પ્રભુ, દંપતી આ શુભ લગ્ન થકી, |
| બનશે હવે એક જ અંગ નકી. | |
| ૫ | તુજ આશિષ દે, દઢ ઐક્ય રહે, |
| નિત જીવનમાં બહુ પ્રેમ વહે. | |
| ૬ | પ્રભુ ! તેં જ્યમ પ્રેમ અમાપ કીધો, |
| નિજ મંડળી કારણ પ્રાણ દીધો ! | |
| ૭ | ત્યમ દંપતી આ આદર્શ લહી, |
| રહે જીવનભર શુદ્ધ પ્રેમ મહીં. |
Phonetic English
| Raag : Bhimpalaas. Tritaal (Bhajanasangrah 219 Pramaane) | |
| Karta : M. V. Mekvan | |
| 1 | Shubh lagn tano din aaj aha ! |
| Prabhu, de tuj aashish daan maha. | |
| 2 | Prabhu ! Divya meethi tuj sangat de, |
| Am antaramaan bahu harsh vadhe. | |
| 3 | Aheen aaj thashe shubh lagnavidhi, |
| Tuj prem thaki bhar, premanidhi. | |
| 4 | Prabhu, danpati aa shubh lagn thaki, |
| Banashe have ek ja ang naki. | |
| 5 | Tuj aashish de, dadh aiky rahe, |
| Nit jeevanamaan bahu prem vahe. | |
| 6 | Prabhu ! Ten jyam prem amaap keedho, |
| Nij mandali kaaran praan deedho ! | |
| 7 | Tyam danpati aa aadarsh lahi, |
| Rahe jeevanabhar shuddh prem maheen. |