382: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૮૨ - કામ કરવાનો આગ્રહ == {| |+૩૮૨ - કામ કરવાનો આગ્રહ |- |ટેક: |બળ, મને દો, ઈ..." |
|||
| Line 76: | Line 76: | ||
| | | | ||
|કહે છે પ્રેમે દાસ પ્રભુનો, આ છે મોટો ચારો. | |કહે છે પ્રેમે દાસ પ્રભુનો, આ છે મોટો ચારો. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+382 - Kaam Karavaano Aagrah | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Bad, mane do, ish raay amaara, yuddhe ladiae haame. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Rajy asatanu chaale jabaru, satya raayna dhaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Raat, diwas to tuchchh gayaa ch, kyaa upaaypo taaraa ? | |||
|- | |||
| | |||
|Uuth, vishwaasi, aadas tyagi taj jagat moh taro, | |||
|- | |||
| | |||
|Chitt lagaadi shodhi kaadho, sho che aeno chaaro ? | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Kaam vina betho che tu re, haatho khaali taara, | |||
|- | |||
| | |||
|Chaal, sipaai, shastro dhaari tam pan maaro maara. | |||
|- | |||
| | |||
|Haam dharo manamaa sat kede Isune jay denaaro, | |||
|- | |||
| | |||
|Sadgurunu puny pe'ri kaadho aevo chaaro. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Kaam vina betho che tu re haatho khaali taara, | |||
|- | |||
| | |||
|Uutho, dhaal subhaav tani lo, thaao holavanaara, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhudaana tapata baanono zili lo zalakaaro, | |||
|- | |||
| | |||
|Top dharo shire taaranno; aa che aeno chaaro. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Kaam vina betho che tu re, Khristni shaanti dhaaro, | |||
|- | |||
| | |||
|Lo taravaar pavitraatmaani, phelaavo prabhudhaara; | |||
|- | |||
| | |||
|Dhiraj manamaa purn bharo re, Khristni shaanti dhaaro, | |||
|- | |||
| | |||
|Nit ekaagr vinanti karo tam, aa che aeno chaaro. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kaam vina betho che tu re, haatho khaali taara, | |||
|- | |||
| | |||
|Kar tan, man, dhan arpan taara, taj lobh, moh saara. | |||
|- | |||
| | |||
|pura bhaave dhar Isunene thaa tema vasnaaro; | |||
|- | |||
| | |||
|Kahe che preme daas prabhuno, aa che moto chaaro. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 01:45, 27 August 2013
૩૮૨ - કામ કરવાનો આગ્રહ
| ટેક: | બળ, મને દો, ઈશ રાય અમારા, યુદ્ધે લડીએ હામે. |
| ૧ | રાજ્ય અસતનું ચાલે જબરું, સત્ય રાયના ધાર, |
| રાત, દિવસ તો તુચ્છ ગયા છ, ક્યાં ઉપાયો તારા ? | |
| ઊઠ, વિશ્વાસી, આળસ ત્યાગી તજ જગત મોહ તારો, | |
| ચિત્ત લગાડી શોધી કાઢો, શો છે એનો ચારો ? | |
| ૨ | કામ વિના બેઠો છે તું રે, હાથો ખાલી તારા, |
| ચાલ, સિપાઈ, શસ્ત્રો ધારી તમ પણ મારો મારા. | |
| હામ ધરો મનમાં સત કેડે ઈસુ જય દેનારો, | |
| સદ્ગુરુનું પુણ્ય પે'રી કાઢો એવો ચારો. | |
| ૩ | કામ વિના બેઠો છે તું રે હાથો ખાલી તારા, |
| ઊઠો, ઢાલ સુભાવ તણી લો, થાઓ હોલવનારા, | |
| ભૂંડાનાં તપતાં બાણોનો ઝીલી લો ઝલકારો, | |
| ટોપ ધરો શિરે તારણનો; આ છે એનો ચારો. | |
| ૪ | કામ વિના બેઠો છે તું રે, ખ્રિસ્તની શાંતિ ધારો, |
| લો તરવાર પવિત્રાત્માની, ફેલાવો પ્રભુધારા; | |
| ધીરજ મનમાં પૂર્ણ ભરો રે, ખ્રિસ્તની શાંતિ ધારો, | |
| નિત એકાગ્ર વિનંતી કરો તમ, આ છે એનો ચારો. | |
| ૫ | કામ વિના બેઠો છે તું રે, હાથો ખાલી તારા, |
| કર તન, મન, ધન અર્પણ તારાં, તજ લોભ, મોહ સારા. | |
| પૂરા ભાવે ધર ઈસુને થા તેમાં વસનારો; | |
| કહે છે પ્રેમે દાસ પ્રભુનો, આ છે મોટો ચારો. |
Phonetic English
| Tek: | Bad, mane do, ish raay amaara, yuddhe ladiae haame. |
| 1 | Rajy asatanu chaale jabaru, satya raayna dhaar, |
| Raat, diwas to tuchchh gayaa ch, kyaa upaaypo taaraa ? | |
| Uuth, vishwaasi, aadas tyagi taj jagat moh taro, | |
| Chitt lagaadi shodhi kaadho, sho che aeno chaaro ? | |
| 2 | Kaam vina betho che tu re, haatho khaali taara, |
| Chaal, sipaai, shastro dhaari tam pan maaro maara. | |
| Haam dharo manamaa sat kede Isune jay denaaro, | |
| Sadgurunu puny pe'ri kaadho aevo chaaro. | |
| 3 | Kaam vina betho che tu re haatho khaali taara, |
| Uutho, dhaal subhaav tani lo, thaao holavanaara, | |
| Bhudaana tapata baanono zili lo zalakaaro, | |
| Top dharo shire taaranno; aa che aeno chaaro. | |
| 4 | Kaam vina betho che tu re, Khristni shaanti dhaaro, |
| Lo taravaar pavitraatmaani, phelaavo prabhudhaara; | |
| Dhiraj manamaa purn bharo re, Khristni shaanti dhaaro, | |
| Nit ekaagr vinanti karo tam, aa che aeno chaaro. | |
| 5 | Kaam vina betho che tu re, haatho khaali taara, |
| Kar tan, man, dhan arpan taara, taj lobh, moh saara. | |
| pura bhaave dhar Isunene thaa tema vasnaaro; | |
| Kahe che preme daas prabhuno, aa che moto chaaro. |