380: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૮૦ - પસંદગીની પળ == {| |+૩૮૦ - પસંદગીની પળ |- |૧ |પસંદગીની પળ એક આવે, દરેક ..." |
|||
| Line 57: | Line 57: | ||
| | | | ||
|ઓથે રહીને ઈશ્વર હરનિશ, નિજ લોકની રાખે સંભાળ. | |ઓથે રહીને ઈશ્વર હરનિશ, નિજ લોકની રાખે સંભાળ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+380 - Pasandageeni Pal | |||
|- | |||
|1 | |||
|Pasandageeni pal ek aave, darek jan ke praja maat, | |||
|- | |||
| | |||
|Sat kera jooth saathana jange, oobhava shubh, ashubh paksh saath; | |||
|- | |||
| | |||
|Koi mahaan dhyey, devana doot sam, dai janane vinaash ya veg, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne tak jaay vahi, sau kaalane maat, saahava te timit ya tej. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Sat de sukha-sanpat te poorv, sagar sat thaay keetivant, | |||
|- | |||
| | |||
|Oobhavun satane panth te uttam, satano ho jyaan kantak panth; | |||
|- | |||
| | |||
|Shooro jan tyaan satane varasche, kaayar jan to oobho door, | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaan lag janagan grahashe satane, rundhel jenmane satano soor. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jalata shaheed kera tejamaan Khristana rakta-pagale chaaleeye | |||
|- | |||
| | |||
|Poonth nahi dharataan thambhane oonchaki, nava-kaalavari nit chadheeye; | |||
|- | |||
| | |||
|Nava-sanjoge navi pharaj, bhootakaalana jyaan bhulaay bhaav, | |||
|- | |||
| | |||
|Satana shoora, satana jangamaan, kamar kasi aagal dhaav. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Joothanaan jootho chhone jeete, sat to ekalun ja chhe balavaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Satane bhaage chhone shooli ! Joothane chho gaadeenun sthaan ! | |||
|- | |||
| | |||
|Toy e shooli palate bhaavi, ne dhoondhala agamani paar, | |||
|- | |||
| | |||
|Othe raheene Ishvar haranish, nij lokani raakhe sambhaal. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 21:00, 26 August 2013
૩૮૦ - પસંદગીની પળ
| ૧ | પસંદગીની પળ એક આવે, દરેક જન કે પ્રજા માટ, |
| સત કેરા જૂઠ સાથના જંગે, ઊભવા શુભ, અશુભ પક્ષ સાથ; | |
| કોઈ મહાન ધ્યેય, દેવના દૂત સમ, દઈ જનને વિનાશ યા વેગ, | |
| ને તક જાય વહી, સૌ કાળને માટ, સાહવા તે તિમિત યા તેજ. | |
| ૨ | સત દે સુખ-સંપત તે પૂર્વ, સગર સત થાય કીતિવંત, |
| ઊભવું સતને પંથ તે ઉત્તમ, સતનો હો જ્યાં કંતક પંથ; | |
| શૂરો જન ત્યાં સતને વરસ્ચે, કાયર જન તો ઊભો દૂર, | |
| જ્યાં લગ જનગણ ગ્રહશે સતને, રુંધેલ જેંમણે સતનો સૂર. | |
| ૩ | જલતા શહીદ કેરા તેજમાં ખ્રિસ્તના રક્ત-પગલે ચાલીએ |
| પૂંઠ નહિ ધરતાં થંભને ઊંચકી, નવ-કાલવરી નિત ચઢીએ; | |
| નવ-સંજોગે નવી ફરજ, ભૂતકાળના જ્યાં ભુલાય ભાવ, | |
| સતના શૂરા, સતના જંગમાં, કમર કસી આગળ ધાવ. | |
| ૪ | જૂઠનાં જૂથો છોને જીતે, સત તો એકલું જ છે બળવાન, |
| સતને ભાગે છોને શૂળી ! જૂઠને છો ગાદીનું સ્થાન ! | |
| તોય એ શૂળી પલટે ભાવિ, ને ધૂંધળા અગમની પાર, | |
| ઓથે રહીને ઈશ્વર હરનિશ, નિજ લોકની રાખે સંભાળ. |
Phonetic English
| 1 | Pasandageeni pal ek aave, darek jan ke praja maat, |
| Sat kera jooth saathana jange, oobhava shubh, ashubh paksh saath; | |
| Koi mahaan dhyey, devana doot sam, dai janane vinaash ya veg, | |
| Ne tak jaay vahi, sau kaalane maat, saahava te timit ya tej. | |
| 2 | Sat de sukha-sanpat te poorv, sagar sat thaay keetivant, |
| Oobhavun satane panth te uttam, satano ho jyaan kantak panth; | |
| Shooro jan tyaan satane varasche, kaayar jan to oobho door, | |
| Jyaan lag janagan grahashe satane, rundhel jenmane satano soor. | |
| 3 | Jalata shaheed kera tejamaan Khristana rakta-pagale chaaleeye |
| Poonth nahi dharataan thambhane oonchaki, nava-kaalavari nit chadheeye; | |
| Nava-sanjoge navi pharaj, bhootakaalana jyaan bhulaay bhaav, | |
| Satana shoora, satana jangamaan, kamar kasi aagal dhaav. | |
| 4 | Joothanaan jootho chhone jeete, sat to ekalun ja chhe balavaan, |
| Satane bhaage chhone shooli ! Joothane chho gaadeenun sthaan ! | |
| Toy e shooli palate bhaavi, ne dhoondhala agamani paar, | |
| Othe raheene Ishvar haranish, nij lokani raakhe sambhaal. |