369: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 73: | Line 73: | ||
| | | | ||
|સહુ આંસુ જાય અચૂક. રે. | |સહુ આંસુ જાય અચૂક. રે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+369 - Dhanyata | |||
|- | |||
|1 | |||
|Ishvare hyaan aanyaan chhe, jagatamaanthi kaadhayaan chhe, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhoondaaeethi door karyaan. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Re aapanane dhanya, dhanya, dhanya, dhanya; | |||
|- | |||
| | |||
|Re aapanane dhanya, Ishvare hyaan aanyaan chhe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jagatano kankaash ne phlesh, adekhaai ane dvesh, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu nivaaran thayaan. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Chori, khoon, kukarm matyun, ne durbhaashan pan gayun, | |||
|- | |||
| | |||
|Sadaacharan malyun. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Hyaan, to stuti nitya thaay, prabhu kerun, naam manaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhuno vaar palaay. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kushalata sukh, shaantie, anand ane preme, | |||
|- | |||
| | |||
|E sukhamaan jeeveeye. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Maataapita, bhaaeebaheno, mitra ne sagaansneheeo, | |||
|- | |||
| | |||
|E melaap chhe hiyaan. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Jo taaranaarane olakheeye, teni aasha raakheeye, | |||
|- | |||
| | |||
|To aakaashe jaeeye. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Svargamaan nathi paap ke dukh, tyaan sada anand ne sukh, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu aansu jaay achook. Re. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:12, 26 August 2013
૩૬૯ - ધન્યતા
| ૧ | ઈશ્વરે હ્યાં આણ્યાં છે, જગતમાંથી કાઢયાં છે, |
| ભૂંડાઈથી દૂર કર્યાં. | |
| ટેક: | રે આપણને ધન્ય, ધન્ય, ધન્ય, ધન્ય; |
| રે આપણને ધન્ય, ઈશ્વરે હ્યાં આણ્યાં છે. | |
| ૨ | જગતનો કંકાશ ને ફ્લેશ, અદેખાઈ અને દ્વેષ, |
| સહુ નિવારણ થયાં. રે. | |
| ૩ | ચોરી, ખૂન, કુકર્મ મટ્યું, ને દુર્ભાષણ પણ ગયું, |
| સદાચરણ મળ્યું. રે. | |
| ૪ | હ્યાં, તો સ્તુતિ નિત્ય થાય, પ્રભુ કેરું, નામ મનાય, |
| પ્રભુનો વાર પળાય. રે. | |
| ૫ | કુશળતા સુખ, શાંતિએ, આનંદ અને પ્રેમે, |
| એ સુખમાં જીવીએ. રે. | |
| ૬ | માતાપિતા, ભાઈબહેનો, મિત્ર ને સગાંસ્નેહીઓ, |
| એ મેળાપ છે હિયાં. રે. | |
| ૭ | જો તારનારને ઓળખીએ, તેની આશા રાખીએ, |
| તો આકાશે જઈએ. રે. | |
| ૮ | સ્વર્ગમાં નથી પાપ કે દુ:ખ, ત્યાં સદા આનંદ ને સુખ, |
| સહુ આંસુ જાય અચૂક. રે. |
Phonetic English
| 1 | Ishvare hyaan aanyaan chhe, jagatamaanthi kaadhayaan chhe, |
| Bhoondaaeethi door karyaan. | |
| Tek: | Re aapanane dhanya, dhanya, dhanya, dhanya; |
| Re aapanane dhanya, Ishvare hyaan aanyaan chhe. | |
| 2 | Jagatano kankaash ne phlesh, adekhaai ane dvesh, |
| Sahu nivaaran thayaan. Re. | |
| 3 | Chori, khoon, kukarm matyun, ne durbhaashan pan gayun, |
| Sadaacharan malyun. Re. | |
| 4 | Hyaan, to stuti nitya thaay, prabhu kerun, naam manaay, |
| Prabhuno vaar palaay. Re. | |
| 5 | Kushalata sukh, shaantie, anand ane preme, |
| E sukhamaan jeeveeye. Re. | |
| 6 | Maataapita, bhaaeebaheno, mitra ne sagaansneheeo, |
| E melaap chhe hiyaan. Re. | |
| 7 | Jo taaranaarane olakheeye, teni aasha raakheeye, |
| To aakaashe jaeeye. Re. | |
| 8 | Svargamaan nathi paap ke dukh, tyaan sada anand ne sukh, |
| Sahu aansu jaay achook. Re. |