347: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૪૭ - પરસ્પર પ્રેમ == {| |+૩૪૭ - પરસ્પર પ્રેમ |- |૧ |સહુનું સુખ તમ જન તાકો, ..." |
|||
| Line 41: | Line 41: | ||
| | | | ||
|તે તો દિન દિન જોતો રહે છે, માનવ કેમ મિલાપ કરે છે. | |તે તો દિન દિન જોતો રહે છે, માનવ કેમ મિલાપ કરે છે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+347 - Paraspar Prem | |||
|- | |||
|1 | |||
|Sahunun sukh tam jan taako, ek beeja par prem ja raakho; | |||
|- | |||
| | |||
|Bhaaeepanaanun bandhan bhaalo, sobatamaan shubh sangat paalo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|E ja kharo traataano dhaaro, santarathi to tam na visaaro; | |||
|- | |||
| | |||
|Dhyaan dhareene dadh man raakho, prem tanun madh bhaave chaakho. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aapan bhaandun, ek pita chhe, sahuthi ooncho te raaja chhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Shun, bhaaeebe'no, kajiyo kareeye ? Ek beeja par krodhe baleeye? | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Na, pan jem ja naam pitaanun 'prem' kahyun chhe, e smaravaanun; | |||
|- | |||
| | |||
|Tem ja sarv preme raheeye, preeti tano shubh dhaaro dhareeye. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Prem bhalaapanamaan vasavaane prabhauye srajyaan chhe saghalaanne; | |||
|- | |||
| | |||
|Te to din din joto rahe chhe, maanav kem milaap kare chhe. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 19:37, 26 August 2013
૩૪૭ - પરસ્પર પ્રેમ
| ૧ | સહુનું સુખ તમ જન તાકો, એક બીજા પર પ્રેમ જ રાખો; |
| ભાઈપણાનું બંધન ભાળો, સોબતમાં શુભ સંગત પાળો. | |
| ૨ | એ જ ખરો ત્રાતાનો ધારો, સંતરથી તો તમ ન વિસારો; |
| ધ્યાન ધરીને દઢ મન રાખો, પ્રેમ તણું મધ ભાવે ચાખો. | |
| ૩ | આપણ ભાંડું, એક પિતા છે, સહુથી ઊંચો તે રાજા છે; |
| શું, ભાઈબે'નો, કજિયો કરીએ ? એક બીજા પર ક્રોધે બળીએ? | |
| ૪ | ના, પણ જેમ જ નામ પિતાનું 'પ્રેમ' કહ્યું છે, એ સ્મરવાનું; |
| તેમ જ સર્વ પ્રેમે રહીએ, પ્રીતિ તણો શુભ ધારો ધરીએ. | |
| ૫ | પ્રેમ ભલાપણમાં વસવાને પ્રભુએ સૃજ્યાં છે સઘળાંને; |
| તે તો દિન દિન જોતો રહે છે, માનવ કેમ મિલાપ કરે છે. |
Phonetic English
| 1 | Sahunun sukh tam jan taako, ek beeja par prem ja raakho; |
| Bhaaeepanaanun bandhan bhaalo, sobatamaan shubh sangat paalo. | |
| 2 | E ja kharo traataano dhaaro, santarathi to tam na visaaro; |
| Dhyaan dhareene dadh man raakho, prem tanun madh bhaave chaakho. | |
| 3 | Aapan bhaandun, ek pita chhe, sahuthi ooncho te raaja chhe; |
| Shun, bhaaeebe'no, kajiyo kareeye ? Ek beeja par krodhe baleeye? | |
| 4 | Na, pan jem ja naam pitaanun 'prem' kahyun chhe, e smaravaanun; |
| Tem ja sarv preme raheeye, preeti tano shubh dhaaro dhareeye. | |
| 5 | Prem bhalaapanamaan vasavaane prabhauye srajyaan chhe saghalaanne; |
| Te to din din joto rahe chhe, maanav kem milaap kare chhe. |