344: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૪૪ - જીવનાર્પણ == {| |+૩૪૪ - જીવનાર્પણ |- |૧ |ઈશ, લે મજ જીવન ભેટ ધરું, ઝટ લે..." |
|||
| Line 49: | Line 49: | ||
| | | | ||
|ઝટ થા મુજ પાપ નિવારક તું, થઈ શોધક, તારક, પાળક તું. | |ઝટ થા મુજ પાપ નિવારક તું, થઈ શોધક, તારક, પાળક તું. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+344 - Jeevanaarpan | |||
|- | |||
|1 | |||
|Ish, le maj jeevan bhet dharun, jhat le, abhilaash hun eh dharun; | |||
|- | |||
| | |||
|Thaeene muj jeevan naayaak tun, karaje muj jeevan laayak tun. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Shirane, urane, mukhane, karane, prabhuji, arpun muj antarane; | |||
|- | |||
| | |||
|Mam antar to bagadi ja gayun, tuj vina rakhadi ja gayun. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Hasataan ramataan kani paapa keedhaan, kani paapa-pathe anyaney leedhaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Tanathi, manathi, kalathi, chhalathi, bahu paap keedhaan dhanana balathi. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Nahi laayak chhe muj aa manadun, nahi laayak chhe muj aa tanadun; | |||
|- | |||
| | |||
|Muj deh daun, muj praan daun, lai le tujane sharane ja sahu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Thai shodhak tun jhat shodh mane, thai taarak tun bhav taar mane; | |||
|- | |||
| | |||
|Thai paalak tun bas paal mane, thai bodhak de kani bodh mane. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Kar maaph, prabhu, muj paap badhaan, kani gupt ane kani hoy chhataan; | |||
|- | |||
| | |||
|Jhat tha muj paap nivaarak tun, thai shodhak, taarak, paalak tun. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 19:32, 26 August 2013
૩૪૪ - જીવનાર્પણ
| ૧ | ઈશ, લે મજ જીવન ભેટ ધરું, ઝટ લે, અભિલાષ હું એહ ધરું; |
| થઈને મુજ જીવન નાયાક તું, કરજે મુજ જીવન લાયક તું. | |
| ૨ | શિરને, ઉરને, મુખને, કરને, પ્રભુજી, અર્પું મુજ અંતરને; |
| મમ અંતર તો બગડી જ ગયું, તુજ વિના રખડી જ ગયું. | |
| ૩ | હસતાં રમતાં કંઈ પાપા કીધાં, કંઈ પાપ-પથે અન્યનેય લીધાં; |
| તનથી, મનથી, કળથી, છળથી, બહુ પાપ કીધાં ધનના બળથી. | |
| ૪ | નહિ લાયક છે મુજ આ મનડું, નહિ લાયક છે મુજ આ તનડું; |
| મુજ દેહ દઉં, મુજ પ્રાણ દઉં, લઈ લે તુજને શરણે જ સહુ. | |
| ૫ | થઈ શોધક તું ઝટ શોધ મને, થઈ તારક તું ભવ તાર મને; |
| થઈ પાળક તું બસ પાળ મને, થઈ બોધક દે કંઈ બોધ મને. | |
| ૬ | કર માફ, પ્રભુ, મુજ પાપ બધાં, કંઈ ગુપ્ત અને કંઈ હોય છતાં; |
| ઝટ થા મુજ પાપ નિવારક તું, થઈ શોધક, તારક, પાળક તું. |
Phonetic English
| 1 | Ish, le maj jeevan bhet dharun, jhat le, abhilaash hun eh dharun; |
| Thaeene muj jeevan naayaak tun, karaje muj jeevan laayak tun. | |
| 2 | Shirane, urane, mukhane, karane, prabhuji, arpun muj antarane; |
| Mam antar to bagadi ja gayun, tuj vina rakhadi ja gayun. | |
| 3 | Hasataan ramataan kani paapa keedhaan, kani paapa-pathe anyaney leedhaan; |
| Tanathi, manathi, kalathi, chhalathi, bahu paap keedhaan dhanana balathi. | |
| 4 | Nahi laayak chhe muj aa manadun, nahi laayak chhe muj aa tanadun; |
| Muj deh daun, muj praan daun, lai le tujane sharane ja sahu. | |
| 5 | Thai shodhak tun jhat shodh mane, thai taarak tun bhav taar mane; |
| Thai paalak tun bas paal mane, thai bodhak de kani bodh mane. | |
| 6 | Kar maaph, prabhu, muj paap badhaan, kani gupt ane kani hoy chhataan; |
| Jhat tha muj paap nivaarak tun, thai shodhak, taarak, paalak tun. |