254: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૫૪ - પાપરૂપી કાંટા == {| |+૨૫૪ - પાપરૂપી કાંટા |- | |કર્તા: થોમાભાઈ પાથાભા..." |
|||
| Line 73: | Line 73: | ||
| | | | ||
|મહિમામાં આનંદ કરીને બોલીશું જયકાર. પાપ. | |મહિમામાં આનંદ કરીને બોલીશું જયકાર. પાપ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+254 - Paaparoopi Kaanta | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: Thomabhai Pathabhai | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Paapatana je kaanta manamaan, kaadhe Isu naath; | |||
|- | |||
| | |||
|Sukh shaantinaan vachano vaave, shubh phal aave haath. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Paap pravesh thavaani maanav dukhamaan chhe doobel; | |||
|- | |||
| | |||
|Paap tanaan bi kadavaan manamaan sahumaan chhe oogel. Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Saghalaan maanav je jagamaan chhe, paap thaki bharapoor; | |||
|- | |||
| | |||
|Isu vina paapane kaadhe kyaan chhe evo shoor ? Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Paapi jagamaan Isu aavyo karavaane uddhaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Bahu bahu dukho vethayaan tene jeevyo jag mojhaar. Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Kantak mugat maathe leedho, sotaano bahu maar; | |||
|- | |||
| | |||
|Paapeeno badalo thai tene keedho chhe uddhaar. Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Thambhe tene jakadi deedho choroni sanghaat; | |||
|- | |||
| | |||
|Kachadaayo, veendhaayo traata, kevo pemi naath ! Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Baalak, vraddh, juvaan badhaanno Isuthi uddhaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Paap tano pastaavo karataan aavo, nar ne naar. Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Svargi loko jeva thaeeshun vrakh menda, devadaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Mahimaamaan anand kareene boleeshun jayakaar. Paap. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 08:58, 26 August 2013
૨૫૪ - પાપરૂપી કાંટા
| કર્તા: થોમાભાઈ પાથાભાઈ | |
| ટેક: | પાપતણા જે કાંટા મનમાં, કાઢે ઈસુ નાથ; |
| સુખ શાંતિનાં વચનો વાવે, શુભ ફળ આવે હાથ. | |
| ૧ | પાપ પ્રવેશ થવાની માનવ દુ:ખમાં છે ડૂબેલ; |
| પાપ તણાં બી કડવાં મનમાં સહુમાં છે ઊગેલ. પાપ. | |
| ૨ | સઘળાં માનવ જે જગમાં છે, પાપ થકી ભરપૂર; |
| ઈસુ વિના પાપને કાઢે ક્યાં છે એવો શૂર ? પાપ. | |
| ૩ | પાપી જગમાં ઈસુ આવ્યો કરવાને ઉદ્ધાર; |
| બહુ બહુ દુ:ખો વેઠયાં તેણે જીવ્યો જગ મોઝાર. પાપ. | |
| ૪ | કંટક મુગટ માથે લીધો, સોટાનો બહુ માર; |
| પાપીનો બદલો થઈ તેને કીધો છે ઉદ્ધાર. પાપ. | |
| ૫ | થંભે તેને જકડી દીધો ચોરોની સંઘાત; |
| કચડાયો, વીંધાયો ત્રાતા, કેવો પેમી નાથ ! પાપ. | |
| ૬ | બાળક, વૃદ્ધ, જુવાન બધાંનો ઈસુથી ઉદ્ધાર; |
| પાપ તણો પસ્તાવો કરતાં આવો, નર ને નાર. પાપ. | |
| ૭ | સ્વર્ગી લોકો જેવા થઈશું વૃખ મેંદા, દેવદાર; |
| મહિમામાં આનંદ કરીને બોલીશું જયકાર. પાપ. |
Phonetic English
| Karta: Thomabhai Pathabhai | |
| Tek: | Paapatana je kaanta manamaan, kaadhe Isu naath; |
| Sukh shaantinaan vachano vaave, shubh phal aave haath. | |
| 1 | Paap pravesh thavaani maanav dukhamaan chhe doobel; |
| Paap tanaan bi kadavaan manamaan sahumaan chhe oogel. Paap. | |
| 2 | Saghalaan maanav je jagamaan chhe, paap thaki bharapoor; |
| Isu vina paapane kaadhe kyaan chhe evo shoor ? Paap. | |
| 3 | Paapi jagamaan Isu aavyo karavaane uddhaar; |
| Bahu bahu dukho vethayaan tene jeevyo jag mojhaar. Paap. | |
| 4 | Kantak mugat maathe leedho, sotaano bahu maar; |
| Paapeeno badalo thai tene keedho chhe uddhaar. Paap. | |
| 5 | Thambhe tene jakadi deedho choroni sanghaat; |
| Kachadaayo, veendhaayo traata, kevo pemi naath ! Paap. | |
| 6 | Baalak, vraddh, juvaan badhaanno Isuthi uddhaar; |
| Paap tano pastaavo karataan aavo, nar ne naar. Paap. | |
| 7 | Svargi loko jeva thaeeshun vrakh menda, devadaar; |
| Mahimaamaan anand kareene boleeshun jayakaar. Paap. |