289: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૮૯ - દઢ વિશ્વાસ == {| |+૨૮૯ - દઢ વિશ્વાસ |- | |તોટક |- | |કર્તા: થોમાભાઈ પાથાભ..." |
|||
| Line 44: | Line 44: | ||
| | | | ||
|મુજ પાય ધરું સત મારગમાં, જયકાર કરું જગતારકમાં. | |મુજ પાય ધરું સત મારગમાં, જયકાર કરું જગતારકમાં. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+289 - Dadha Vishwaas | |||
|- | |||
| | |||
|289 - Dadha Vishwaas | |||
|- | |||
| | |||
|Totak | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: Thomabhai Pathabhai | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Dhan re dhan, Khrist, tane ja bhaju, tujh naam tanaa shubha shastra saju, | |||
|- | |||
| | |||
|Shubh seva karu, jaga laaj taju, jagataaraka naama sadaaya bhaju. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jang lok tano ja dhikkaara sahoon, pan taarakane vadagi ja rahoon; | |||
|- | |||
| | |||
|Upahaas kadaa jaga lok kare, pan taarakamaa mujh jeev thare. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jaga lok kadaa mujh ghaata kare, pan hansa sadaa swara aasha dhare; | |||
|- | |||
| | |||
|Jagamaa mujh mitra nathi ja kadaa, mujh taaraka mitra kharo ja sadaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jagamaa mujh saahyaa ko na hashe, pana taaraka saahyaa sadaa ja thashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Mujh paaya dharu sata maaragamaa, jayakaara karu jagataarakamaa. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:44, 25 August 2013
૨૮૯ - દઢ વિશ્વાસ
| તોટક | |
| કર્તા: થોમાભાઈ પાથાભાઈ | |
| ૧ | ધન રે ધન, ખ્રિસ્ત, તને જ ભજું, તુજ નામ તણાં શુભ શસ્ત્ર સજું, |
| શુભ સેવ કરું, જગ લાજ તજું, જગતારક નામ સદાય ભજું. | |
| ૨ | જંગ લોક તણો જ ધિક્કાર સહું, પણ તારકને વળગી જ રહું; |
| ઉપહાસ કદા જગ લોક કરે, પણ તારકમાં મુજ જીવ ઠરે. | |
| ૩ | જગ લોક કદા મુજ ઘાત કરે, પણ હંસ સદા સ્વર આશ ધરે; |
| જગમાં મુજ મિત્ર નથી જ કદા, મુજ તારક મિત્ર ખરો જ સદા. | |
| ૪ | જગમાં મુજ સાહ્યા કો ન હશે, પણ તારક સાહ્યા સદા જ થશે; |
| મુજ પાય ધરું સત મારગમાં, જયકાર કરું જગતારકમાં. |
Phonetic English
| 289 - Dadha Vishwaas | |
| Totak | |
| Kartaa: Thomabhai Pathabhai
| |
| 1 | Dhan re dhan, Khrist, tane ja bhaju, tujh naam tanaa shubha shastra saju, |
| Shubh seva karu, jaga laaj taju, jagataaraka naama sadaaya bhaju. | |
| 2 | Jang lok tano ja dhikkaara sahoon, pan taarakane vadagi ja rahoon; |
| Upahaas kadaa jaga lok kare, pan taarakamaa mujh jeev thare. | |
| 3 | Jaga lok kadaa mujh ghaata kare, pan hansa sadaa swara aasha dhare; |
| Jagamaa mujh mitra nathi ja kadaa, mujh taaraka mitra kharo ja sadaa. | |
| 4 | Jagamaa mujh saahyaa ko na hashe, pana taaraka saahyaa sadaa ja thashe; |
| Mujh paaya dharu sata maaragamaa, jayakaara karu jagataarakamaa. |