235: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૩૫ - ઘેર વળો ભટકેલા !== {| |+૨૩૫ - ઘેર વળો ભટકેલા ! |- | |વિક્રાંત |- |કર્તા: |જ..." |
|||
| Line 50: | Line 50: | ||
| | | | ||
|આ જગતના દિન અલ્પ ઘણા, એમાં તરવાનું. ઘેર. | |આ જગતના દિન અલ્પ ઘણા, એમાં તરવાનું. ઘેર. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+235 - Gher Valo Bhatakela ! | |||
|- | |||
| | |||
|Vikrant | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Gher valo, re, gher valo, sahu je bhatakela; | |||
|- | |||
| | |||
|Gher valo, tam je jagamaan, khaadhaan dukh, thela. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Kaan dhar mooki to hamanaan tam door pharo chho? | |||
|- | |||
| | |||
|Dosh tanun jyam dukh vadhe tyam kaaj karo chho ? Gher. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Isu to tedayaan ja kare bahu prem kareene; | |||
|- | |||
| | |||
|Mot sahyun nij prem thaki vadhastambh dhareene. Gher. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aatmaano avaaj khare saamathrya bharelo; | |||
|- | |||
| | |||
|Prem thaki te bodh kare, hamanaan phar vahelo. Gher. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Mandali te pan 'aav' kahi bahu aash janaave; | |||
|- | |||
| | |||
|Chaahana bahu dekhaadi tane tuj bhaav manaave. Gher. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Gyaan kahe, tam sarv jano, tajjo man ghelun; | |||
|- | |||
| | |||
|Vaar vilambh kare marasho, lo satya kahelun. Gher. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Mot thaye nahi maaph, n pachhi pharavaanun; | |||
|- | |||
| | |||
|Aa jagatana din alp ghana, emaan taravaanun. Gher. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 18:59, 25 August 2013
૨૩૫ - ઘેર વળો ભટકેલા !
| વિક્રાંત | |
| કર્તા: | જે. વી. એસ. ટેલર |
| ટેક: | ઘેર વળો, રે, ઘેર વળો, સહુ જે ભટકેલા; |
| ઘેર વળો, તમ જે જગમાં, ખાધાં દુ:ખ, ઠેલા. | |
| ૧ | કાં ધર મૂકી તો હમણાં તમ દૂર ફરો છો? |
| દોષ તણું જ્યમ દુ:ખ વધે ત્યમ કાજ કરો છો ? ઘેર. | |
| ૨ | ઈસુ તો તેડયાં જ કરે બહુ પ્રેમ કરીને; |
| મોત સહ્યું નિજ પ્રેમ થકી વધસ્તંભ ધરીને. ઘેર. | |
| ૩ | આત્માનો અવાજ ખરે સામથ્ર્ય ભરેલો; |
| પ્રેમ થકી તે બોધ કરે, હમણાં ફર વહેલો. ઘેર. | |
| ૪ | મંડળી તે પણ 'આવ' કહી બહુ આશ જણાવે; |
| ચાહના બહુ દેખાડી તને તુજ ભાવ મનાવે. ઘેર. | |
| ૫ | જ્ઞાન કહે, તમ સર્વ જણો, તજ્જો મન ઘેલું; |
| વાર વિલંભ કરે મરશો, લો સત્ય કહેલું. ઘેર. | |
| ૬ | મોત થયે નહિ માફ, ન પછી ફરવાનું; |
| આ જગતના દિન અલ્પ ઘણા, એમાં તરવાનું. ઘેર. |
Phonetic English
| Vikrant | |
| Karta: | J. V. S. Tailor |
| Tek: | Gher valo, re, gher valo, sahu je bhatakela; |
| Gher valo, tam je jagamaan, khaadhaan dukh, thela. | |
| 1 | Kaan dhar mooki to hamanaan tam door pharo chho? |
| Dosh tanun jyam dukh vadhe tyam kaaj karo chho ? Gher. | |
| 2 | Isu to tedayaan ja kare bahu prem kareene; |
| Mot sahyun nij prem thaki vadhastambh dhareene. Gher. | |
| 3 | Aatmaano avaaj khare saamathrya bharelo; |
| Prem thaki te bodh kare, hamanaan phar vahelo. Gher. | |
| 4 | Mandali te pan 'aav' kahi bahu aash janaave; |
| Chaahana bahu dekhaadi tane tuj bhaav manaave. Gher. | |
| 5 | Gyaan kahe, tam sarv jano, tajjo man ghelun; |
| Vaar vilambh kare marasho, lo satya kahelun. Gher. | |
| 6 | Mot thaye nahi maaph, n pachhi pharavaanun; |
| Aa jagatana din alp ghana, emaan taravaanun. Gher. |