232: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) |
|||
| Line 65: | Line 65: | ||
| | | | ||
|સત્ય સ્તંભ, દેવસ્થાન, થાય નિત્ય દીપતી. | |સત્ય સ્તંભ, દેવસ્થાન, થાય નિત્ય દીપતી. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+232 - Mandaleeni Jaagratine Maate Praarthana | |||
|- | |||
|Maadari Chhand Karta: | |||
|Thomabhai Pathabhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Mandali padi, | |||
|- | |||
| | |||
|Dev, aag de jaroor, hoonk laav aa ghadi; | |||
|- | |||
| | |||
|Yaachana karun radi, praarthana karun padi, | |||
|- | |||
| | |||
|Shvaas chaalato karo, anek dushtata nadi. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Tun bachaav paapathi, | |||
|- | |||
| | |||
|Tun vina bachaavano nathi eelaaj jaatathi; | |||
|- | |||
| | |||
|Tun udaar haathathi, de krapa amaapathi, | |||
|- | |||
| | |||
|Taajagi pamaadaje sunaathana prataapathi. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Shaanti, harsh aapaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Khrist vaakya uramaan, prakasharoop chhaapaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Paap mool kaapaje, Khrist raajya thaapaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Saukhy je gayun badhun, phari, krapaal, aapaje. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Mandali navi karo, | |||
|- | |||
| | |||
|Eb, karchali vina sameep sarvada dharo, | |||
|- | |||
| | |||
|Shuddhata hrade bharo, jeevati nari karo, | |||
|- | |||
| | |||
|Deen daas vinase niraash vegali dharo. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Shun krapaal tun nathi? | |||
|- | |||
| | |||
|Mandatosh tha have, sudhaar mandali gati; | |||
|- | |||
| | |||
|Jaay jor paamati, poorn Khristamaan thati, | |||
|- | |||
| | |||
|Satya stambh, devasthaan, thaay nitya deepati. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 18:52, 25 August 2013
૨૩૨ - મંડળીની જાગૃતિને માટે પ્રાર્થના
| માદરી છંદ કર્તા: | થોમાભાઈ પાથાભાઈ |
| ૧ | મંડળી પડી, |
| દેવ, આગ દે જરૂર, હૂંક લાવ આ ઘડી; | |
| યાચના કરું રડી, પ્રાર્થના કરું પડી, | |
| શ્વાસ ચાલતો કરો, અનેક દુષ્ટતા નડી. | |
| ૨ | તું બચાવ પાપથી, |
| તું વિના બચાવનો નથી ઈલાજ જાતથી; | |
| તું ઉદાર હાથથી, દે કૃપા અમાપથી, | |
| તાજગી પમાદજે સુનાથના પ્રતાપથી. | |
| ૩ | શાંતિ, હર્ષ આપજે, |
| ખ્રિસ્ત વાક્ય ઉરમાં, પ્રકાશરૂપ છાપજે, | |
| પાપ મૂળ કાપજે, ખ્રિસ્ત રાજ્ય થાપજે, | |
| સૌખ્ય જે ગયું બધું, ફરી, કૃપાળ, આપજે. | |
| ૪ | મંડળી નવી કરો, |
| એબ, કર્ચલી વિના સમીપ સર્વદા ધરો, | |
| શુદ્ધતા હ્રદે ભરો, જીવતી નરી કરો, | |
| દીન દાસ વિનસે નિરાશ વેગળી ધરો. | |
| ૫ | શું કૃપાળ તું નથી? |
| મંદતોષ થા હવે, સુધાર મંડળી ગતિ; | |
| જાય જોર પામતી, પૂર્ણ ખ્રિસ્તમાં થતી, | |
| સત્ય સ્તંભ, દેવસ્થાન, થાય નિત્ય દીપતી. |
Phonetic English
| Maadari Chhand Karta: | Thomabhai Pathabhai |
| 1 | Mandali padi, |
| Dev, aag de jaroor, hoonk laav aa ghadi; | |
| Yaachana karun radi, praarthana karun padi, | |
| Shvaas chaalato karo, anek dushtata nadi. | |
| 2 | Tun bachaav paapathi, |
| Tun vina bachaavano nathi eelaaj jaatathi; | |
| Tun udaar haathathi, de krapa amaapathi, | |
| Taajagi pamaadaje sunaathana prataapathi. | |
| 3 | Shaanti, harsh aapaje, |
| Khrist vaakya uramaan, prakasharoop chhaapaje, | |
| Paap mool kaapaje, Khrist raajya thaapaje, | |
| Saukhy je gayun badhun, phari, krapaal, aapaje. | |
| 4 | Mandali navi karo, |
| Eb, karchali vina sameep sarvada dharo, | |
| Shuddhata hrade bharo, jeevati nari karo, | |
| Deen daas vinase niraash vegali dharo. | |
| 5 | Shun krapaal tun nathi? |
| Mandatosh tha have, sudhaar mandali gati; | |
| Jaay jor paamati, poorn Khristamaan thati, | |
| Satya stambh, devasthaan, thaay nitya deepati. |