279: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૭૯ - પ્રભુની ધીરજ == {| |+૨૭૯ - પ્રભુની ધીરજ |- | |વિક્રાંત |- | |કર્તા: થોમા..." |
|||
| Line 62: | Line 62: | ||
| | | | ||
|આજ હયાત રહ્યો તુજથી, જગના અધિકારી. | |આજ હયાત રહ્યો તુજથી, જગના અધિકારી. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+279 - Prabhuni Dhiraj | |||
|- | |||
| | |||
|Vikraanta | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: Thomaabhai Pathabhai | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|He jagataaraka, deva dhani, tujh paaya namu choo; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne muja paapa kaboola kari, tujh naama bhaju choo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Hoon gata kaada tajee satane bhatakayo bhavaraane; | |||
|- | |||
| | |||
|Hoon gata kaada tajee satane farato abhimaane, | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Hoon gata kaada chakela thai sata naama na lidhu; | |||
|- | |||
| | |||
|Hoon gata kaada chakela thai bahu paapa ja kidhu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|To pana te ati rahema kari muja naasha na kidho; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne sata nyaaya kari mujane badalo nahi didho. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Jo muja kaama karela tano inasaafa kare tu; | |||
|- | |||
| | |||
|To tatkaad padu narake, nirdosha thare tu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|He muja bhoopa, dayaada pitaa, bahu dhiraja taari; | |||
|- | |||
| | |||
|Aaja hayaata rahyo tujathi, jaganaa adhikaari. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 08:42, 25 August 2013
૨૭૯ - પ્રભુની ધીરજ
| વિક્રાંત | |
| કર્તા: થોમાભાઈ પાથાભાઈ | |
| ૧ | હે જગતારક, દેવ ધણી, તુજ પાય નમું છું; |
| ને મુજ પાપ કબૂલ કરી, તુજ નામ ભજું છું. | |
| ૨ | હું ગત કાળ તજી સતને ભટકયો ભવરાને; |
| હું ગત કાળ તજી સતને ફરતો અભિમાને, | |
| ૩ | હું ગત કાળ છકેલ થઈ સત નામ ન લીધું; |
| હું ગત કાળ છકેલ થઈ બહુ પાપ જ કીધું. | |
| ૪ | તો પણ તેં અતિ રહેમ કરી મુજ નાશ ન કીધો; |
| ને સત ન્યાય કરી મુજને બદલો નહિ દીધો. | |
| ૫ | જો મુજ કામ કરેલ તણો ઈનસાફ કરે તું; |
| તો તત્કાળ પડું નરકે, નિર્દોષ ઠરે તું. | |
| ૬ | હે મુજ ભૂપ, દયાળ પિતા, બહુ ધીરજ તારી; |
| આજ હયાત રહ્યો તુજથી, જગના અધિકારી. |
Phonetic English
| Vikraanta | |
| Kartaa: Thomaabhai Pathabhai | |
| 1 | He jagataaraka, deva dhani, tujh paaya namu choo; |
| Ne muja paapa kaboola kari, tujh naama bhaju choo. | |
| 2 | Hoon gata kaada tajee satane bhatakayo bhavaraane; |
| Hoon gata kaada tajee satane farato abhimaane, | |
| 3 | Hoon gata kaada chakela thai sata naama na lidhu; |
| Hoon gata kaada chakela thai bahu paapa ja kidhu. | |
| 4 | To pana te ati rahema kari muja naasha na kidho; |
| Ne sata nyaaya kari mujane badalo nahi didho. | |
| 5 | Jo muja kaama karela tano inasaafa kare tu; |
| To tatkaad padu narake, nirdosha thare tu. | |
| 6 | He muja bhoopa, dayaada pitaa, bahu dhiraja taari; |
| Aaja hayaata rahyo tujathi, jaganaa adhikaari. |