218: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૧૮ - અગ્નિ માગણી== {| |+૨૧૮ - અગ્નિ માગણી |- |છંદ: |ચોપાઈ |- |કર્તા: |જી. કે. સ..." |
|||
| Line 32: | Line 32: | ||
| | | | ||
|પ્રભુ, જો દિલમાં રાજ કરો તો, જીવન થાશે પ્યારું. | |પ્રભુ, જો દિલમાં રાજ કરો તો, જીવન થાશે પ્યારું. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+218 - Agni Maagani | |||
|- | |||
|Chhand: | |||
|Chopaai | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|G. K. Satvedi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Dharmakriyaao karataan jeevan veete vege; | |||
|- | |||
| | |||
|Agni na pragate paap bharakhava, man bahu rahe uddhege. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Shaasramanan ne aagyaapaalan, vidhi paali bahu hete. | |||
|- | |||
| | |||
|Paamyo ja nahi paavanakar agni, taaran laage chhete. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ichchhun chhun bahu karava saarun, dode chhe man paape; | |||
|- | |||
| | |||
|Paap tanaan beej vasiyaan dile, e mujane santaape. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Pradataavo, prabhu, aatmaa- agni, baalo beej akaarun; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu, jo dilamaan raaj karo to, jeevan thaashe pyaarun. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 00:04, 25 August 2013
૨૧૮ - અગ્નિ માગણી
| છંદ: | ચોપાઈ |
| કર્તા: | જી. કે. સત્વેદી |
| ૧ | ધર્મક્રિયાઓ કરતાં જીવન વીતે વેગે; |
| અગ્નિ ન પ્રગટે પાપ ભરખવા, મન બહુ રહે ઉદ્ધેગે. | |
| ૨ | શાસ્રમનન ને આજ્ઞાપાલન, વિધિ પાળી બહુ હેતે. |
| પામ્યો જ નહિ પાવનકર અગ્નિ, તારણ લાગે છેટે. | |
| ૩ | ઈચ્છું છું બહુ કરવા સારું, દોડે છે મન પાપે; |
| પાપ તણાં બીજ વસિયાં દિલે, એ મુજને સંતાપે. | |
| ૪ | પ્રદટાવો, પ્રભુ, આત્મા- અગ્નિ, બાળો બીજ અકારું; |
| પ્રભુ, જો દિલમાં રાજ કરો તો, જીવન થાશે પ્યારું. |
Phonetic English
| Chhand: | Chopaai |
| Karta: | G. K. Satvedi |
| 1 | Dharmakriyaao karataan jeevan veete vege; |
| Agni na pragate paap bharakhava, man bahu rahe uddhege. | |
| 2 | Shaasramanan ne aagyaapaalan, vidhi paali bahu hete. |
| Paamyo ja nahi paavanakar agni, taaran laage chhete. | |
| 3 | Ichchhun chhun bahu karava saarun, dode chhe man paape; |
| Paap tanaan beej vasiyaan dile, e mujane santaape. | |
| 4 | Pradataavo, prabhu, aatmaa- agni, baalo beej akaarun; |
| Prabhu, jo dilamaan raaj karo to, jeevan thaashe pyaarun. |