212: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૧૨ - પવિત્રાત્માને વિનંતી== {| |+૨૧૨ - પવિત્રાત્માને વિનંતી |- | |મરહણ છ..." |
|||
| Line 44: | Line 44: | ||
| | | | ||
|છે એકલ ઈસુ, તે જ ધરીશું, જેથી છે ઉદ્ધાર. | |છે એકલ ઈસુ, તે જ ધરીશું, જેથી છે ઉદ્ધાર. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+212 - Pavitraatmaane Vinanti | |||
|- | |||
| | |||
|Marahan Chhand | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Sanbhaarak aatma, aavun haathamaan, kar muj haide vaas; | |||
|- | |||
| | |||
|Muj manani sandar karaje mandar, temaan tuj prakaash. | |||
|- | |||
| | |||
|Muj paap janaavi, prem karaavi Isu paase laav; | |||
|- | |||
| | |||
|Muj bhatakya manane, bhoolya janane Ishvar gyaan janaav. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Sau sandeh kaadhi, hathane paadi aap kharo vishvaas; | |||
|- | |||
| | |||
|Bhay door karaavi garv tajaavi, namra mane kar khaas; | |||
|- | |||
| | |||
|Parameshvar paase, maanav vaase, chhe maara aparaadh; | |||
|- | |||
| | |||
|Bahu chhe muj manamaan ne muj tanamaan, aganit e vikhavaad. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Re kon gane te, kon bhane te maara mota dosha? | |||
|- | |||
| | |||
|Te kona mataade? kon santaade ? kon aape sntosh? | |||
|- | |||
| | |||
|Nahi maanavamaan bal, dootomaan kal, karavaane parihaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Chhe ekal Isu, te ja dhareeshun, jethi chhe uddhaar. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 05:29, 24 August 2013
૨૧૨ - પવિત્રાત્માને વિનંતી
| મરહણ છંદ | |
| કર્તા: | જે. વી. એસ. ટેલર |
| ૧ | સંભારક આત્મા, આવું હાથમાં, કર મુજ હૈડે વાસ; |
| મુજ મનની સંદર કરજે મંદર, તેમાં તુજ પ્રકાશ. | |
| મુજ પાપ જણાવી, પ્રેમ કરાવી ઈસુ પાસે લાવ; | |
| મુજ ભટક્યા મનને, ભૂલ્યા જનને ઈશ્વર જ્ઞાન જણાવ. | |
| ૨ | સૌ સંદેહ કાઢી, હઠને પાડી આપ ખરો વિશ્વાસ; |
| ભય દૂર કરાવી ગર્વ તજાવી, નમ્ર મને કર ખાસ; | |
| પરમેશ્વર પાસે, માનવ વાસે, છે મારા અપરાધ; | |
| બહુ છે મુજ મનમાં ને મુજ તનમાં, અગણિત એ વિખવાદ. | |
| ૩ | રે કોણ ગણે તે, કોણ ભણે તે મારા મોટા દોષ? |
| તે કોણ મટાડે? કોણ સંતાડે ? કોણ આપે સંતોષ? | |
| નહિ માનવમાં બળ, દૂતોમાં કળ, કરવાને પરિહાર; | |
| છે એકલ ઈસુ, તે જ ધરીશું, જેથી છે ઉદ્ધાર. |
Phonetic English
| Marahan Chhand | |
| Karta: | J. V. S. Tailor |
| 1 | Sanbhaarak aatma, aavun haathamaan, kar muj haide vaas; |
| Muj manani sandar karaje mandar, temaan tuj prakaash. | |
| Muj paap janaavi, prem karaavi Isu paase laav; | |
| Muj bhatakya manane, bhoolya janane Ishvar gyaan janaav. | |
| 2 | Sau sandeh kaadhi, hathane paadi aap kharo vishvaas; |
| Bhay door karaavi garv tajaavi, namra mane kar khaas; | |
| Parameshvar paase, maanav vaase, chhe maara aparaadh; | |
| Bahu chhe muj manamaan ne muj tanamaan, aganit e vikhavaad. | |
| 3 | Re kon gane te, kon bhane te maara mota dosha? |
| Te kona mataade? kon santaade ? kon aape sntosh? | |
| Nahi maanavamaan bal, dootomaan kal, karavaane parihaar; | |
| Chhe ekal Isu, te ja dhareeshun, jethi chhe uddhaar. |