211: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૧૧ - પવિત્રાત્માને આમંત્રણ== {| |+૨૧૧ - પવિત્રાત્માને આમંત્રણ |- |૧ |જી..." |
|||
| Line 38: | Line 38: | ||
| | | | ||
|પરાક્રમી કરજે, ઓ સ્વામી, નિર્બળતાનો હરજો રે. | |પરાક્રમી કરજે, ઓ સ્વામી, નિર્બળતાનો હરજો રે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+211 - Pavitraatmaane Aamntran | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jeevanadaata, pavitra aatma, amamaan vasava aavo re; | |||
|- | |||
| | |||
|Pachaasamaana balavaan aatma, karuna am par laavo re. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Pachaasame din jem padhaarya, bal tevun to dharajo re; | |||
|- | |||
| | |||
|Tarasya thaeene amo talapi e, vrashti bhaare karajo re. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sacheta karava vahela padhaaro, mand gati thai chhe bhaari re; | |||
|- | |||
| | |||
|Nabali haalat naath amaara, thashe na tam van saari re. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jaagrata karajo, jaagrat karajo, vahela vahela amane re; | |||
|- | |||
| | |||
|Aatmik shanagaar pe'raavo amane, karagareee chheee tamane re. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Manadaano to mel amaaro agni thaeene baalo re; | |||
|- | |||
| | |||
|Ajavaalun anraramaan paadi andhaaraane taalo re. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Isu tanun je roop manohar, tena jeva karajo re; | |||
|- | |||
| | |||
|Paraakrami karaje, o svaami, nirbalataano harajo re. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 05:26, 24 August 2013
૨૧૧ - પવિત્રાત્માને આમંત્રણ
| ૧ | જીવનદાતા, પવિત્ર આત્મા, અમમાં વસવા આવો રે; |
| પચાસમાના બળવાન આત્મા, કરુણા અમ પર લાવો રે. | |
| ૨ | પચાસમે દિન જેમ પધાર્યા, બળ તેવું તો ધરજો રે; |
| તરસ્યા થઈને અમો તલપી એ, વૃષ્ટિ ભારે કરજો રે. | |
| ૩ | સચેત કરવા વહેલા પધારો, મંદ ગતિ થઈ છે ભારી રે; |
| નબળી હાલત નાથ અમારા, થશે ન તમ વણ સારી રે. | |
| ૪ | જાગ્રત કરજો, જાગ્રત કરજો, વહેલા વહેલા અમને રે; |
| આત્મિક શણગાર પે'રાવો અમને, કરગરીએ છીએ તમને રે. | |
| ૫ | મનડાનો તો મેલ અમારો અગ્નિ થઈને બાળો રે; |
| અજવાળું અંરરમાં પાડી અંધારાને ટાળો રે. | |
| ૬ | ઈસુ તણું જે રૂપ મનોહર, તેના જેવા કરજો રે; |
| પરાક્રમી કરજે, ઓ સ્વામી, નિર્બળતાનો હરજો રે. |
Phonetic English
| 1 | Jeevanadaata, pavitra aatma, amamaan vasava aavo re; |
| Pachaasamaana balavaan aatma, karuna am par laavo re. | |
| 2 | Pachaasame din jem padhaarya, bal tevun to dharajo re; |
| Tarasya thaeene amo talapi e, vrashti bhaare karajo re. | |
| 3 | Sacheta karava vahela padhaaro, mand gati thai chhe bhaari re; |
| Nabali haalat naath amaara, thashe na tam van saari re. | |
| 4 | Jaagrata karajo, jaagrat karajo, vahela vahela amane re; |
| Aatmik shanagaar pe'raavo amane, karagareee chheee tamane re. | |
| 5 | Manadaano to mel amaaro agni thaeene baalo re; |
| Ajavaalun anraramaan paadi andhaaraane taalo re. | |
| 6 | Isu tanun je roop manohar, tena jeva karajo re; |
| Paraakrami karaje, o svaami, nirbalataano harajo re. |