187: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 80: | Line 80: | ||
| | | | ||
|તે સુણવા છે તૈયાર અરજી તારી રે. | |તે સુણવા છે તૈયાર અરજી તારી રે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+187 - Isunan sarvaang kevaan chhe? | |||
|- | |||
|Raag: | |||
|Garabi | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|K. M. Ratnagrahi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jo Isu tanun mukh bhaalashe, shun deese chhe? | |||
|- | |||
| | |||
|Shubh karuna, preeti saath sundar deese chhe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Te ven krapaanaan bhaakhato sahu dukh harava, | |||
|- | |||
| | |||
|Te kahe chhe sundar ven hainde sukh bharava. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Je haiyun bechen, peeda bahu bhaari, | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaan Isu chhaante pemanun amrt vaari. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jo haiya gam pan taakasho, shun deese chhe? | |||
|- | |||
| | |||
|Jo, adhamona vichaar manada vishe chhe. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Chhe komal haidun naathanun, dukh harashe te, | |||
|- | |||
| | |||
|Chhe re'm, ati dil maanya, sukhiyaan karashe te. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Jo nena prabhunaan bhaalashe, shun deese chhe? | |||
|- | |||
| | |||
|Bahu re'm krapa ne prem aankho vishe chhe. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Te paapi gam re taakato taaran karava; | |||
|- | |||
| | |||
|Te vaat juaae chhe emani paapo harava. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Jo haath prabhuna bhaanasho, te keva chhe? | |||
|- | |||
| | |||
|Shubha daanono daataar bhaalo eva chhe. | |||
|- | |||
|9 | |||
|Te doobata janani baanya snehe jhaale chhe, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne haath graheene naath aashoro aape chhe. | |||
|- | |||
|10 | |||
|Jo pag prabhuna pekhasho, shun karato te? | |||
|- | |||
| | |||
|Jo bhatakelaani shodh karava pharato te. | |||
|- | |||
|11 | |||
|Te shodhe chhe nija ghetadaan pharato pharato; | |||
|- | |||
| | |||
|Te jeevana deva kaaj nit pagalaan bharato. | |||
|- | |||
|12 | |||
|Jo prabhuna rooda kaanani gam dhaari re; | |||
|- | |||
| | |||
|Te sunava chhe taiyaar araji taari re. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 05:13, 24 August 2013
૧૮૭ - ઈસુનાં સર્વાંગ કેવાં છે?
| રાગ: | ગરબી |
| કર્તા: | કા. મા. રત્નગ્રાહી |
| ૧ | જો ઈસુ તણું મુખ ભાળશે, શું દીસે છે? |
| શુભ કરુણા, પ્રીતિ સાથ સુંદર દીસે છે. | |
| ૨ | તે વેણ કૃપાનાં ભાખતો સહુ દુ:ખ હરવા, |
| તે કહે છે સુંદર વેણ હૈંડે સુખ ભરવા. | |
| ૩ | જે હૈયું બેચેન, પીડા બહુ ભારી, |
| ત્યાં ઈસુ છાંટે પેમનું અમૃત વારિ. | |
| ૪ | જો હૈયા ગમ પણ તાકશો, શું દીસે છે? |
| જો, અધમોના વિચાર મનડા વિષે છે. | |
| ૫ | છે કોમળ હૈડું નાથનું, દુ:ખ હરશે તે, |
| છે રે'મ, અતિ દિલ માંય, સુખિયાં કરશે તે. | |
| ૬ | જો નેણ પ્રભુનાં ભાળશે, શું દીસે છે? |
| બહુ રે'મ કૃપા ને પ્રેમ આંખો વિષે છે. | |
| ૭ | તે પાપી ગમ રે તાકતો તારણ કરવા; |
| તે વાટ જુાએ છે એમની પાપો હરવા. | |
| ૮ | જો હાથ પ્રભુના ભાણશો, તે કેવા છે? |
| શુભ દાનોનો દાતાર ભાળો એવા છે. | |
| ૯ | તે ડૂબતા જનની બાંય સ્નેહે ઝાલે છે, |
| ને હાથ ગ્રહીને નાથ આશોરો આપે છે. | |
| ૧૦ | જો પગ પ્રભુના પેખશો, શું કરતો તે? |
| જો ભટકેલાની શોધ કરવા ફરતો તે. | |
| ૧૧ | તે શોધે છે નિજ ઘેટડાં ફરતો ફરતો; |
| તે જીવન દેવા કાજ નિત પગલાં ભરતો. | |
| ૧૨ | જો પ્રભુના રૂડા કાનની ગમ ધારી રે; |
| તે સુણવા છે તૈયાર અરજી તારી રે. |
Phonetic English
| Raag: | Garabi |
| Karta: | K. M. Ratnagrahi |
| 1 | Jo Isu tanun mukh bhaalashe, shun deese chhe? |
| Shubh karuna, preeti saath sundar deese chhe. | |
| 2 | Te ven krapaanaan bhaakhato sahu dukh harava, |
| Te kahe chhe sundar ven hainde sukh bharava. | |
| 3 | Je haiyun bechen, peeda bahu bhaari, |
| Tyaan Isu chhaante pemanun amrt vaari. | |
| 4 | Jo haiya gam pan taakasho, shun deese chhe? |
| Jo, adhamona vichaar manada vishe chhe. | |
| 5 | Chhe komal haidun naathanun, dukh harashe te, |
| Chhe re'm, ati dil maanya, sukhiyaan karashe te. | |
| 6 | Jo nena prabhunaan bhaalashe, shun deese chhe? |
| Bahu re'm krapa ne prem aankho vishe chhe. | |
| 7 | Te paapi gam re taakato taaran karava; |
| Te vaat juaae chhe emani paapo harava. | |
| 8 | Jo haath prabhuna bhaanasho, te keva chhe? |
| Shubha daanono daataar bhaalo eva chhe. | |
| 9 | Te doobata janani baanya snehe jhaale chhe, |
| Ne haath graheene naath aashoro aape chhe. | |
| 10 | Jo pag prabhuna pekhasho, shun karato te? |
| Jo bhatakelaani shodh karava pharato te. | |
| 11 | Te shodhe chhe nija ghetadaan pharato pharato; |
| Te jeevana deva kaaj nit pagalaan bharato. | |
| 12 | Jo prabhuna rooda kaanani gam dhaari re; |
| Te sunava chhe taiyaar araji taari re. |