182: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૧૮૨ - ઇસુ સર્વોત્કૃષ્ટ મિત્ર== {| |+૧૮૨ - ઇસુ સર્વોત્કૃષ્ટ મિત્ર |- | |ગઝલ ..." |
|||
| Line 1: | Line 1: | ||
==૧૮૨ - ઇસુ સર્વોત્કૃષ્ટ મિત્ર== | ==૧૮૨ - ઇસુ સર્વોત્કૃષ્ટ મિત્ર== | ||
{| | |||
|+૧૮૨ - ઇસુ સર્વોત્કૃષ્ટ મિત્ર | |||
|- | |||
| | |||
|ગઝલ | |||
|- | |||
|કર્તા: | |||
|બી. બી. કુમાર | |||
|- | |||
|૧ | |||
|જીવનના માર્ગમાં ચાલું, અહરૂનિશ ખ્રિસ્તમાં મા'લું; | |||
|- | |||
| | |||
|ગણું નવ પાપ હું વા'લું, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|તારણદાતા ઈસુ મારો, બચાવે નાશથી પ્યારો; | |||
|- | |||
| | |||
|નથી તું વિણ કો આરો, અદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|મળે ના મિત્ર તુજ જેવો, દીઠો ના અવનિમાં એવો; | |||
|- | |||
| | |||
|વખાણું કયાં અને કેવો? સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|પ્રભુજી, પાય હું લાગું, ભૂલોની માોહ સૌ માગું; | |||
|- | |||
| | |||
|વિભુજી, નવ તને ત્યાગું, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |||
|- | |||
|૫ | |||
|પ્રભુની પ્રાર્થના કરતાં, હ્રદયની અરજી ધરતાં; | |||
|- | |||
| | |||
|સદા સુપંથમાં રહેતાં, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | {| | ||
|+૧૮૨ - ઇસુ સર્વોત્કૃષ્ટ મિત્ર | |+૧૮૨ - ઇસુ સર્વોત્કૃષ્ટ મિત્ર | ||
Revision as of 03:35, 22 August 2013
૧૮૨ - ઇસુ સર્વોત્કૃષ્ટ મિત્ર
| ગઝલ | |
| કર્તા: | બી. બી. કુમાર |
| ૧ | જીવનના માર્ગમાં ચાલું, અહરૂનિશ ખ્રિસ્તમાં મા'લું; |
| ગણું નવ પાપ હું વા'લું, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |
| ૨ | તારણદાતા ઈસુ મારો, બચાવે નાશથી પ્યારો; |
| નથી તું વિણ કો આરો, અદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |
| ૩ | મળે ના મિત્ર તુજ જેવો, દીઠો ના અવનિમાં એવો; |
| વખાણું કયાં અને કેવો? સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |
| ૪ | પ્રભુજી, પાય હું લાગું, ભૂલોની માોહ સૌ માગું; |
| વિભુજી, નવ તને ત્યાગું, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |
| ૫ | પ્રભુની પ્રાર્થના કરતાં, હ્રદયની અરજી ધરતાં; |
| સદા સુપંથમાં રહેતાં, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. |
Phonetic English
| ગઝલ | |
| કર્તા: | બી. બી. કુમાર |
| ૧ | જીવનના માર્ગમાં ચાલું, અહરૂનિશ ખ્રિસ્તમાં મા'લું; |
| ગણું નવ પાપ હું વા'લું, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |
| ૨ | તારણદાતા ઈસુ મારો, બચાવે નાશથી પ્યારો; |
| નથી તું વિણ કો આરો, અદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |
| ૩ | મળે ના મિત્ર તુજ જેવો, દીઠો ના અવનિમાં એવો; |
| વખાણું કયાં અને કેવો? સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |
| ૪ | પ્રભુજી, પાય હું લાગું, ભૂલોની માોહ સૌ માગું; |
| વિભુજી, નવ તને ત્યાગું, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. | |
| ૫ | પ્રભુની પ્રાર્થના કરતાં, હ્રદયની અરજી ધરતાં; |
| સદા સુપંથમાં રહેતાં, સદા મમ મિત્ર છે ઈસુ. |