181: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૧૮૧ - ખ્રિસ્ત જેવો મિત્ર કોઈ નથી== {| |+૧૮૧ - ખ્રિસ્ત જેવો મિત્ર કોઈ નથી ..." |
|||
| Line 1: | Line 1: | ||
==૧૮૧ - ખ્રિસ્ત જેવો મિત્ર કોઈ નથી== | ==૧૮૧ - ખ્રિસ્ત જેવો મિત્ર કોઈ નથી== | ||
{| | |||
|+૧૮૧ - ખ્રિસ્ત જેવો મિત્ર કોઈ નથી | |||
|- | |||
|રાગ: | |||
|ભીમપલાસ | |||
|- | |||
| | |||
|(તાલ: કેહરવા) | |||
|- | |||
|કર્તા: | |||
|દાનિયેલ ડાહ્યાભાઈ | |||
|- | |||
|ટેક: | |||
|મિત્ર નથી મમ કોઈ, તુજ સમો મિત્ર નથી મમ કોઈ; | |||
|- | |||
| | |||
|અન્ય હજારો હોય, તુજ સમો. | |||
|- | |||
|૧ | |||
|મુજ મૃતકને મરી જિવાડયો, સ્નેહભરી તુજ સોઈ. તુજ. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|મુજ મલિનને શુદ્ધ કર્યો તેં નિજ સુધિરથી ધોઈ. તુજ. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|તુજ વિના તો મનની હાલત અન્ય શું જાણે કોઈ? તુજ. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|અધિક દુ:ખ પણ અધિક શાંતિ તુજ મેળાપથી હોય. તુજ. | |||
|- | |||
|૫ | |||
|અનેક વાર હું દૂભવું તુજને પ્રેમ કરે તું તોય. તુજ. | |||
|- | |||
|૬ | |||
|તુજ વિના તો દીન દુ:ખીની કોણને પરવા હોય? તુજ. | |||
|- | |||
|૭ | |||
|મરણ ક્ષણ પણ પુરણા આનંદ, જો તુજ હો તો હોય. તુજ. | |||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | {| | ||
|+૧૮૧ - ખ્રિસ્ત જેવો મિત્ર કોઈ નથી | |+૧૮૧ - ખ્રિસ્ત જેવો મિત્ર કોઈ નથી | ||
Revision as of 02:59, 22 August 2013
૧૮૧ - ખ્રિસ્ત જેવો મિત્ર કોઈ નથી
| રાગ: | ભીમપલાસ |
| (તાલ: કેહરવા) | |
| કર્તા: | દાનિયેલ ડાહ્યાભાઈ |
| ટેક: | મિત્ર નથી મમ કોઈ, તુજ સમો મિત્ર નથી મમ કોઈ; |
| અન્ય હજારો હોય, તુજ સમો. | |
| ૧ | મુજ મૃતકને મરી જિવાડયો, સ્નેહભરી તુજ સોઈ. તુજ. |
| ૨ | મુજ મલિનને શુદ્ધ કર્યો તેં નિજ સુધિરથી ધોઈ. તુજ. |
| ૩ | તુજ વિના તો મનની હાલત અન્ય શું જાણે કોઈ? તુજ. |
| ૪ | અધિક દુ:ખ પણ અધિક શાંતિ તુજ મેળાપથી હોય. તુજ. |
| ૫ | અનેક વાર હું દૂભવું તુજને પ્રેમ કરે તું તોય. તુજ. |
| ૬ | તુજ વિના તો દીન દુ:ખીની કોણને પરવા હોય? તુજ. |
| ૭ | મરણ ક્ષણ પણ પુરણા આનંદ, જો તુજ હો તો હોય. તુજ. |
Phonetic English
| રાગ: | ભીમપલાસ |
| (તાલ: કેહરવા) | |
| કર્તા: | દાનિયેલ ડાહ્યાભાઈ |
| ટેક: | મિત્ર નથી મમ કોઈ, તુજ સમો મિત્ર નથી મમ કોઈ; |
| અન્ય હજારો હોય, તુજ સમો. | |
| ૧ | મુજ મૃતકને મરી જિવાડયો, સ્નેહભરી તુજ સોઈ. તુજ. |
| ૨ | મુજ મલિનને શુદ્ધ કર્યો તેં નિજ સુધિરથી ધોઈ. તુજ. |
| ૩ | તુજ વિના તો મનની હાલત અન્ય શું જાણે કોઈ? તુજ. |
| ૪ | અધિક દુ:ખ પણ અધિક શાંતિ તુજ મેળાપથી હોય. તુજ. |
| ૫ | અનેક વાર હું દૂભવું તુજને પ્રેમ કરે તું તોય. તુજ. |
| ૬ | તુજ વિના તો દીન દુ:ખીની કોણને પરવા હોય? તુજ. |
| ૭ | મરણ ક્ષણ પણ પુરણા આનંદ, જો તુજ હો તો હોય. તુજ. |