132: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૩૨ - ધન્ય પ્રભાત== {| |+૧૩૨ - ધન્ય પ્રભાત |- | |ચોપાઈ |- |કર્તા : |એમ. ઝેડ. ઠાકો..." |
|||
| Line 10: | Line 10: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|આજ થયું ધન્ય પ્રભાત, શોક ને દુ:ખની વીતી રાત; | |||
|- | |||
| | |||
|આનંદ, આનંદ, અપરંપાર! આકાશમાં ને જગ મોઝાર. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|ઉત્થાન કેરું થતાં ભોર ડોલી ધરા, ઊઘડી ઘોર; | |||
|- | |||
| | |||
|ધ્રૂજ્યા સર્વ ચોકીદાર ને થયો ત્યાં જય જયકાર! | |||
|- | |||
|૩ | |||
|કેમ કે વેઠી દુ:ખ ને માર જે ગયો મરણને દ્વાર; | |||
|- | |||
| | |||
|તે, થતાં રવિ પ્રભાત ઊથયો મહા જયની સાથ. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|પૂરો કીધો રણસંગ્રામ, તારણસાધક કીધું કામ; | |||
|- | |||
| | |||
|પાપ, મરણને જીતી આજ ખ્રિસ્તે સજ્યો સ્વર્ગી સાજ. | |||
|- | |||
|૫ | |||
|વ્યોમે થયો મહા હર્ષ નીરખીને ગૌર્રવી દર્શ; | |||
|- | |||
| | |||
|વાગ્યા રણશિંગોના નાદ સ્તોત્ર ગયાં કાઢી સાદ. | |||
|- | |||
|૬ | |||
|એમ જ ખૂલ્યાં મોતી-દ્વાર ભૂપને લેવા સ્વર્ગ મોઝાર; | |||
|- | |||
| | |||
|યુદ્ધમાં જય પામેલો ખ્રિસ્ત પ્રવેશ્યો મહિમા સહિત. | |||
|- | |||
|૭ | |||
|પિતા ને પુત્રની સાથ, આજે સ્તવો સહુ સંઘાત; | |||
|- | |||
| | |||
|શુદ્ધાત્માને આપી માન, થાક્યા વિના ગાઓ ગાન, | |||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+132 - Dhanya Prabhaat | |||
|- | |||
| | |||
|Chopaai | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|M. Z. Thaakor. | |||
|- | |||
|1 | |||
|આજ થયું ધન્ય પ્રભાત, શોક ને દુ:ખની વીતી રાત; | |આજ થયું ધન્ય પ્રભાત, શોક ને દુ:ખની વીતી રાત; | ||
|- | |- | ||
Revision as of 20:34, 16 August 2013
૧૩૨ - ધન્ય પ્રભાત
| ચોપાઈ | |
| કર્તા : | એમ. ઝેડ. ઠાકોર. |
| ૧ | આજ થયું ધન્ય પ્રભાત, શોક ને દુ:ખની વીતી રાત; |
| આનંદ, આનંદ, અપરંપાર! આકાશમાં ને જગ મોઝાર. | |
| ૨ | ઉત્થાન કેરું થતાં ભોર ડોલી ધરા, ઊઘડી ઘોર; |
| ધ્રૂજ્યા સર્વ ચોકીદાર ને થયો ત્યાં જય જયકાર! | |
| ૩ | કેમ કે વેઠી દુ:ખ ને માર જે ગયો મરણને દ્વાર; |
| તે, થતાં રવિ પ્રભાત ઊથયો મહા જયની સાથ. | |
| ૪ | પૂરો કીધો રણસંગ્રામ, તારણસાધક કીધું કામ; |
| પાપ, મરણને જીતી આજ ખ્રિસ્તે સજ્યો સ્વર્ગી સાજ. | |
| ૫ | વ્યોમે થયો મહા હર્ષ નીરખીને ગૌર્રવી દર્શ; |
| વાગ્યા રણશિંગોના નાદ સ્તોત્ર ગયાં કાઢી સાદ. | |
| ૬ | એમ જ ખૂલ્યાં મોતી-દ્વાર ભૂપને લેવા સ્વર્ગ મોઝાર; |
| યુદ્ધમાં જય પામેલો ખ્રિસ્ત પ્રવેશ્યો મહિમા સહિત. | |
| ૭ | પિતા ને પુત્રની સાથ, આજે સ્તવો સહુ સંઘાત; |
| શુદ્ધાત્માને આપી માન, થાક્યા વિના ગાઓ ગાન, |
Phonetic English
| Chopaai | |
| Kartaa : | M. Z. Thaakor. |
| 1 | આજ થયું ધન્ય પ્રભાત, શોક ને દુ:ખની વીતી રાત; |
| આનંદ, આનંદ, અપરંપાર! આકાશમાં ને જગ મોઝાર. | |
| ૨ | ઉત્થાન કેરું થતાં ભોર ડોલી ધરા, ઊઘડી ઘોર; |
| ધ્રૂજ્યા સર્વ ચોકીદાર ને થયો ત્યાં જય જયકાર! | |
| ૩ | કેમ કે વેઠી દુ:ખ ને માર જે ગયો મરણને દ્વાર; |
| તે, થતાં રવિ પ્રભાત ઊથયો મહા જયની સાથ. | |
| ૪ | પૂરો કીધો રણસંગ્રામ, તારણસાધક કીધું કામ; |
| પાપ, મરણને જીતી આજ ખ્રિસ્તે સજ્યો સ્વર્ગી સાજ. | |
| ૫ | વ્યોમે થયો મહા હર્ષ નીરખીને ગૌર્રવી દર્શ; |
| વાગ્યા રણશિંગોના નાદ સ્તોત્ર ગયાં કાઢી સાદ. | |
| ૬ | એમ જ ખૂલ્યાં મોતી-દ્વાર ભૂપને લેવા સ્વર્ગ મોઝાર; |
| યુદ્ધમાં જય પામેલો ખ્રિસ્ત પ્રવેશ્યો મહિમા સહિત. | |
| ૭ | પિતા ને પુત્રની સાથ, આજે સ્તવો સહુ સંઘાત; |
| શુદ્ધાત્માને આપી માન, થાક્યા વિના ગાઓ ગાન, |