111: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૧૧ – વા’લો વધસ્તંભ વ્યોમે!== {| |+૧૧૧ – વા’લો વધસ્તંભ વ્યોમે! |- |ટેક : |વ..." |
|||
| Line 38: | Line 38: | ||
| | | | ||
|થંભેથી હું પોકારું : "સંભારજે તુજ રાજે" વા'લો. | |થંભેથી હું પોકારું : "સંભારજે તુજ રાજે" વા'લો. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+111 – Vaa'lo Vadhastambh Vyome! | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Vaa'lo vadhastambh vyome ! Manahara madhuro laage, | |||
|- | |||
| | |||
|Ve'che rudhirni dhaaraa, radataa badu hu aage. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Kaantaano mugat maathe ! Bhaale vidhaayo traataa, | |||
|- | |||
| | |||
|Jigar jakhama thai zure, dhanya, o jeevanadaataa. Vaa'lo | |||
|- | |||
|2 | |||
|Siyon sundario radati ! Maataa to murchhaa paami, | |||
|- | |||
| | |||
|Vruddh, baad, taruno radataa, aaje jagatabhar, swami. Vaa'lo | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jagatanu ajavaadu zaakhu padatu aa thambhe aaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Andhakaar chavaay sarvatra, pruthavinaa paapo. Kaaje. Vaa'lo | |||
|- | |||
|4 | |||
|Paapo adhor muj kevaa ! Khandani bhari te bhaari, | |||
|- | |||
| | |||
|Arpu chu aaj aa thambhe, jidagi, pitaaji, maari. Vaa'lo | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kaalavari, krut muj kaadaa thambhe jadu hu aaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Thambhethi hu pokaaru : "Sambhaaraje tuj raaje" Vaa'lo. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 22:04, 14 August 2013
૧૧૧ – વા’લો વધસ્તંભ વ્યોમે!
| ટેક : | વા'લો વધસ્તંભ વ્યોમે ! મનહર મધુરો લાગે, |
| વે'છે રુધિરની ધારા, રડતાં બળું હું આગે. | |
| ૧ | કાંટાનો મુગટ માથે ! ભાલે વીધાયો ત્રાતા, |
| જિગર જખમ થઈ ઝૂરે, ધન્ય, ઓ જીવનદાતા. વા'લો | |
| ૨ | સિયોન સુંદરીઓ રડતી ! માતા તો મૂર્છા પામી, |
| વૃદ્ધ, બાળ, તરુણો રડતાં, આજે જગતભર, સ્વામી. વા'લો | |
| ૩ | જગતનું અજવાળું ઝાંખું પડતું આ થંભે આજે, |
| અંધકાર છવાય સર્વત્ર, પૃથ્વીનાં પાપો. કાજે. વા'લો | |
| ૪ | પાપો અધોર મુજ કેવાં ! ખંડણી ભરી તેં ભારી, |
| અર્પું છું આજ આ થંભે, જિંદગી, પીતાજી, મારી. વા'લો | |
| ૫ | કાલવરી, કૃત મુજ કાળાં થંભે જડું હું આજે, |
| થંભેથી હું પોકારું : "સંભારજે તુજ રાજે" વા'લો. |
Phonetic English
| Tek : | Vaa'lo vadhastambh vyome ! Manahara madhuro laage, |
| Ve'che rudhirni dhaaraa, radataa badu hu aage. | |
| 1 | Kaantaano mugat maathe ! Bhaale vidhaayo traataa, |
| Jigar jakhama thai zure, dhanya, o jeevanadaataa. Vaa'lo | |
| 2 | Siyon sundario radati ! Maataa to murchhaa paami, |
| Vruddh, baad, taruno radataa, aaje jagatabhar, swami. Vaa'lo | |
| 3 | Jagatanu ajavaadu zaakhu padatu aa thambhe aaje, |
| Andhakaar chavaay sarvatra, pruthavinaa paapo. Kaaje. Vaa'lo | |
| 4 | Paapo adhor muj kevaa ! Khandani bhari te bhaari, |
| Arpu chu aaj aa thambhe, jidagi, pitaaji, maari. Vaa'lo | |
| 5 | Kaalavari, krut muj kaadaa thambhe jadu hu aaje, |
| Thambhethi hu pokaaru : "Sambhaaraje tuj raaje" Vaa'lo. |