244: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 48: | Line 48: | ||
|પ્રીતે, પ્રીતે કહેજો સૌને વાત જો; | |પ્રીતે, પ્રીતે કહેજો સૌને વાત જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+244 - Taaranana Bhojanamaan Saune Notaro | |||
|- | |||
|Raag: | |||
|Garabi | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|K. M. Ratnagrahi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Suno, suno, traataani aa vaat jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Pharajo, pharajo gurgar deshe, bhraat jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jojo, jojo shahero ne sahu gaam jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jai raste, chakale ne sarv thaam jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Bhookh thaki bahu janano jaaye praan jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Juo, juo maage bahu jan traan jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Tam par raakhe aasha vahaalo desh jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Aapo, aapo jaeene shubh upadesh jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|9 | |||
|Raakho, raakho chinta sauni bhraat jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|- | |||
|10 | |||
|Preete, preete kahejo saune vaat jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 08:35, 26 August 2013
૨૪૪ - તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો
| રાગ: | ગરબી | |
| કર્તા: | કા. મા. રત્નગ્રાહી | |
| ૧ | સુણો, સુણો, ત્રાતાની આ વાત જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૨ | ફરજો, ફરજો ગુર્ગર દેશે, ભ્રાત જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૩ | જોજો, જોજો શહેરો ને સહુ ગામ જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૪ | જઈ રસ્તે, ચકલે ને સર્વ ઠામ જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૫ | ભૂખ થકી બહુ જણનો જાયે પ્રાણ જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૬ | જુઓ, જુઓ માગે બહુ જણ ત્રાણ જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૭ | તમ પર રાખે આશા વહાલો દેશ જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૮ | આપો, આપો જઈને શુભ ઉપદેશ જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૯ | રાખો, રાખો ચિંતા સૌની ભ્રાત જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
| ૧૦ | પ્રીતે, પ્રીતે કહેજો સૌને વાત જો; | તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. |
Phonetic English
| Raag: | Garabi |
| Karta: | K. M. Ratnagrahi |
| 1 | Suno, suno, traataani aa vaat jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 2 | Pharajo, pharajo gurgar deshe, bhraat jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 3 | Jojo, jojo shahero ne sahu gaam jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 4 | Jai raste, chakale ne sarv thaam jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 5 | Bhookh thaki bahu janano jaaye praan jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 6 | Juo, juo maage bahu jan traan jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 7 | Tam par raakhe aasha vahaalo desh jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 8 | Aapo, aapo jaeene shubh upadesh jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 9 | Raakho, raakho chinta sauni bhraat jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |
| 10 | Preete, preete kahejo saune vaat jo; taaranana bhojanamaan saune notaro. |