240: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૨૪૦ - ઉદ્ધારના સમાચાર== {| |+૨૪૦ - ઉદ્ધારના સમાચાર |- | |૭, ૬ સ્વરો |- |Tune: |Webb |- |..." |
|||
| Line 59: | Line 59: | ||
| | | | ||
|જગતના એક તારનારની સર્વને વાત શિખાવ. | |જગતના એક તારનારની સર્વને વાત શિખાવ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+240 - Uddhaarana Samaachaar | |||
|- | |||
| | |||
|7, 6 Svaro | |||
|- | |||
|Tune: | |||
|Webb | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Aakaashathi deve kahun, daya pragat karaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Sampoorn taaran thayun, na naashe loko jaay. | |||
|- | |||
| | |||
|Aakaashi dooto maane, lokomaan thashe jaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Shraddhaaluo sau jaane, hun sada stutimaan. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Men maanas karyun sukhi, pavitra tenun bhaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Edanamaan tene mooki tyaan aapyun men varadaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Pan bhoondo vichaar petho, ne thai tethi bhool, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne paapamaan maanas betho, ne aasan thayun ghool. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Em maanas thayun paapi, ne bhoondun tenun man; | |||
|- | |||
| | |||
|Moortini pooja sthaapi sanghaan thayaan durjan. | |||
|- | |||
| | |||
|Shetaanani vaato maani te laavyo maathe naash, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne gyaanani vaat na jaani tene khoyun aakaash. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Pan deve preeti kare na thava deedho naash; | |||
|- | |||
| | |||
|Uddhaarano upaay kari te kahe chhe, aav aakaash, | |||
|- | |||
| | |||
|Uddhaarani, re, uddhaarani aa khabar door phelaav; | |||
|- | |||
| | |||
|Jagatana ek taaranaarani sarvane vaat shikhaav. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 19:43, 25 August 2013
૨૪૦ - ઉદ્ધારના સમાચાર
| ૭, ૬ સ્વરો | |
| Tune: | Webb |
| કર્તા: | જે. વી. એસ. ટેલર |
| ૧ | આકાશથી દેવે કહું, દયા પ્રગટ કરાય; |
| સંપૂર્ણ તારણ થયું, ન નાશે લોકો જાય. | |
| આકાશી દૂતો માને, લોકોમાં થશે જાણ; | |
| શ્રદ્ધાળુઓ સૌ જાણે, હું સદા સ્તુતિમાન. | |
| ૨ | મેં માણસ કર્યું સુખી, પવિત્ર તેનું ભાન; |
| એદનમાં તેને મૂકી ત્યાં આપ્યું મેં વરદાન; | |
| પણ ભૂંડો વિચાર પેઠો, ને થઈ તેથી ભૂલ, | |
| ને પાપમાં માણસ બેઠો, ને આસન થયું ઘૂળ. | |
| ૩ | એમ માણસ થયું પાપી, ને ભૂંડું તેનું મન; |
| મૂર્તિની પૂજા સ્થાપી સંઘાં થયાં દુર્જન. | |
| શેતાનની વાતો માની તે લાવ્યો માથે નાશ, | |
| ને જ્ઞાનની વાત ન જાણી તેણે ખોયું આકાશ. | |
| ૪ | પણ દેવે પ્રીતિ કરે ન થવા દીધો નાશ; |
| ઉદ્ધારનો ઉપાય કરી તે કહે છે, આવ આકાશ, | |
| ઉદ્ધારની, રે, ઉદ્ધારની આ ખબર દૂર ફેલાવ; | |
| જગતના એક તારનારની સર્વને વાત શિખાવ. |
Phonetic English
| 7, 6 Svaro | |
| Tune: | Webb |
| Karta: | J. V. S. Tailor |
| 1 | Aakaashathi deve kahun, daya pragat karaay; |
| Sampoorn taaran thayun, na naashe loko jaay. | |
| Aakaashi dooto maane, lokomaan thashe jaan; | |
| Shraddhaaluo sau jaane, hun sada stutimaan. | |
| 2 | Men maanas karyun sukhi, pavitra tenun bhaan; |
| Edanamaan tene mooki tyaan aapyun men varadaan; | |
| Pan bhoondo vichaar petho, ne thai tethi bhool, | |
| Ne paapamaan maanas betho, ne aasan thayun ghool. | |
| 3 | Em maanas thayun paapi, ne bhoondun tenun man; |
| Moortini pooja sthaapi sanghaan thayaan durjan. | |
| Shetaanani vaato maani te laavyo maathe naash, | |
| Ne gyaanani vaat na jaani tene khoyun aakaash. | |
| 4 | Pan deve preeti kare na thava deedho naash; |
| Uddhaarano upaay kari te kahe chhe, aav aakaash, | |
| Uddhaarani, re, uddhaarani aa khabar door phelaav; | |
| Jagatana ek taaranaarani sarvane vaat shikhaav. |