291: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૯૧ - જીવનના સર્વ વિકારમાં ઈસુ ઉપર ભરોસો == {| |+૨૯૧ - જીવનના સર્વ વિકા..." |
|||
| Line 71: | Line 71: | ||
| | | | ||
|ભૂતળ પરનું બંધ થતાંમાં સુખપદ છે આકાશ. | |ભૂતળ પરનું બંધ થતાંમાં સુખપદ છે આકાશ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+291 - Jeevanana Sarv Vikaaramaan Isu Upar Bharoso | |||
|- | |||
| | |||
|Savaiya Sattaaveesa Ke Sharanaagat | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: J. V. S. Tailor. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jeevanano je maarg bhayankaar te par chhe muj paay; | |||
|- | |||
| | |||
|Chogarada chhe vidh vidh phaanda, vasamo panth janaay. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|He traata, balavaan niyanta, panth dekhaado shuddh, | |||
|- | |||
| | |||
|Andhaaraamaan jyoti karaavi aapo aatmik buddh. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Maanavanun man tun parakhe chhe, bhatakelaanne vaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Ghaat kare vishvaas tano je tene shodhi taar. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Palabharana je aly vichaaro tene tuchchh karaav; | |||
|- | |||
| | |||
|Kaal anant vishenaan vaanaan te par chitt dharaav, | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Thaay pachhi jo anchi aandhi, jalathalana dhamakaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhang thayaani beek na maanun dhi dhari rahenaar. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Jo muj paase hoshe Isu, to sahumaan sukh taas; | |||
|- | |||
| | |||
|Jeev rahye anand karun hun, maran thaye ullaas. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Isu par vishvaas takayaathi nitya achalachhe aachh; | |||
|- | |||
| | |||
|Bhootal paranun bandh thataanmaan sukhapad chhe aakaash. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 09:12, 26 August 2013
૨૯૧ - જીવનના સર્વ વિકારમાં ઈસુ ઉપર ભરોસો
| સવૈયા સત્તાવીસા કે શરણાગત | |
| કર્તા: જે. વી. એસ. ટેલર. | |
| ૧ | જીવનનો જે માર્ગ ભયંકાર તે પર છે મુજ પાય; |
| ચોગરદા છે વિધ વિધ ફાંદા, વસમો પંથ જણાય. | |
| ૨ | હે ત્રાતા, બળવાન નિયંતા, પંથ દેખાડો શુદ્ધ, |
| અંધારામાં જ્યોતિ કરાવી આપો આત્મિક બુદ્ધ. | |
| ૩ | માનવનું મન તું પરખે છે, ભટકેલાંને વાર; |
| ઘાત કરે વિશ્વાસ તણો જે તેને શોધી તાર. | |
| ૪ | પળભરના જે અલ્ય વિચારો તેને તુચ્છ કરાવ; |
| કાળ અનંત વિષેનાં વાનાં તે પર ચિત્ત ધરાવ, | |
| ૫ | થાય પછી જો અંચી આંધી, જળથળના ધમકાર, |
| ભંગ થયાની બીક ન માનું ધી ધરી રહેનાર. | |
| ૬ | જો મુજ પાસે હોશે ઈસુ, તો સહુમાં સુખ તાસ; |
| જીવ રહ્યે આનંદ કરું હું, મરણ થયે ઉલ્લાસ. | |
| ૭ | ઈસુ પર વિશ્વાસ ટકયાથી નિત્ય અચળછે આછ; |
| ભૂતળ પરનું બંધ થતાંમાં સુખપદ છે આકાશ. |
Phonetic English
| Savaiya Sattaaveesa Ke Sharanaagat | |
| Karta: J. V. S. Tailor. | |
| 1 | Jeevanano je maarg bhayankaar te par chhe muj paay; |
| Chogarada chhe vidh vidh phaanda, vasamo panth janaay. | |
| 2 | He traata, balavaan niyanta, panth dekhaado shuddh, |
| Andhaaraamaan jyoti karaavi aapo aatmik buddh. | |
| 3 | Maanavanun man tun parakhe chhe, bhatakelaanne vaar; |
| Ghaat kare vishvaas tano je tene shodhi taar. | |
| 4 | Palabharana je aly vichaaro tene tuchchh karaav; |
| Kaal anant vishenaan vaanaan te par chitt dharaav, | |
| 5 | Thaay pachhi jo anchi aandhi, jalathalana dhamakaar, |
| Bhang thayaani beek na maanun dhi dhari rahenaar. | |
| 6 | Jo muj paase hoshe Isu, to sahumaan sukh taas; |
| Jeev rahye anand karun hun, maran thaye ullaas. | |
| 7 | Isu par vishvaas takayaathi nitya achalachhe aachh; |
| Bhootal paranun bandh thataanmaan sukhapad chhe aakaash. |