286: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૮૬ - ભરોસો == {| |+૨૮૬ - ભરોસો |- | |ભુંજગી |- | |કર્તા: થોમાભાઈ |- | |પાથાભાઈ |- | |- ..." |
|||
| Line 47: | Line 47: | ||
| | | | ||
|ભરોસો યહોવા તણો જે કરે છે, યહોવા થકી સંત સંતે તરે છે. | |ભરોસો યહોવા તણો જે કરે છે, યહોવા થકી સંત સંતે તરે છે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+286 - Bharoso | |||
|- | |||
| | |||
|Bhujagi | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: Thomabhai | |||
|- | |||
| | |||
|Pathabhai | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Bharoso sadaa devano raakhanaaraa, ane satyanaa dhorane chaalanaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Sadaa deva to temani saatha rahe che, ane temani roja sambhaada le che. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Kadi samtane dveshako jo sataave, dhare dhaala saari yahovaa bachaave; | |||
|- | |||
| | |||
|Hashe dveshako samtathi jo vadhaare, yahovaa nakki tyaa bachaavaa padhaare. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ghanaa samta saaraa gayaa bandhanomaa, ghanaa samta saaraa padayaa rudanomaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Jai deva tyaa samtanaa bandha chodayaa jai deva tyaa samtanaa dudkh todayaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Hataa te badhaa samta bahu praarthvaadi, yahovaa hato samta saathe anaadi; | |||
|- | |||
| | |||
|Bharoso yahovaa tano je kare che, yahovaa thaki samta samte tare che. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:36, 25 August 2013
૨૮૬ - ભરોસો
| ભુંજગી | |
| કર્તા: થોમાભાઈ | |
| પાથાભાઈ | |
| ૧ | ભરોસો સદા દેવનો રાખનારા, અને સત્યના ધોરને ચાલનાર; |
| સદા દેવ તો તેમની સાથ રહે છે, અને તેમની રોજ સંભાળ લે છે. | |
| ૨ | કદી સંતને દ્વેષકો જો સતાવે, ધરે ઢાલ સારી યહોવા બચાવે; |
| હશે દ્વેષકો સંતથી જો વધારે, યહોવા નક્કી ત્યાં બચાવા પધારે. | |
| ૩ | ઘણા સંત સારા ગયા બંધનોમાં, ઘણા સંત સારા પડયા રુદનોમાં; |
| જઈ દેવ ત્યાં સંતના બંધ છોડયા જઈ દેવ ત્યાં સંતનાં દુળ્ખ તોડયાં. | |
| ૪ | હતા તે બધા સંત બહુ પ્રાર્થવાદી, યહોવા હતો સંત સાથે અનાદિ; |
| ભરોસો યહોવા તણો જે કરે છે, યહોવા થકી સંત સંતે તરે છે. |
Phonetic English
| Bhujagi | |
| Kartaa: Thomabhai | |
| Pathabhai | |
| 1 | Bharoso sadaa devano raakhanaaraa, ane satyanaa dhorane chaalanaar; |
| Sadaa deva to temani saatha rahe che, ane temani roja sambhaada le che. | |
| 2 | Kadi samtane dveshako jo sataave, dhare dhaala saari yahovaa bachaave; |
| Hashe dveshako samtathi jo vadhaare, yahovaa nakki tyaa bachaavaa padhaare. | |
| 3 | Ghanaa samta saaraa gayaa bandhanomaa, ghanaa samta saaraa padayaa rudanomaa; |
| Jai deva tyaa samtanaa bandha chodayaa jai deva tyaa samtanaa dudkh todayaa. | |
| 4 | Hataa te badhaa samta bahu praarthvaadi, yahovaa hato samta saathe anaadi; |
| Bharoso yahovaa tano je kare che, yahovaa thaki samta samte tare che. |