281: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 92: | Line 92: | ||
| | | | ||
|ત્યારે કરશે સહુ શુભ અર્પણ, સંત તમારા લાખો !...... પ્રભુ. | |ત્યારે કરશે સહુ શુભ અર્પણ, સંત તમારા લાખો !...... પ્રભુ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+281 - Paapano Pashyaattaapa Ane Kshamaa | |||
|- | |||
| | |||
|Bhairavi | |||
|- | |||
| | |||
|(Gitashaastra 51) | |||
|- | |||
| | |||
|"Aeka ja de chinagaari mahaanala...." Ae raaga. | |||
|- | |||
|Kartaa: | |||
|M. V. Mekawan. | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Paapo bhoosi naakho, prabhu, muja paapo bhoosi naakho. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Kaajada-kaadaa paapathi hridaye, daagha padayaa che laakho ! | |||
|- | |||
| | |||
|Raakhi pushkada rahema tamaari, daagha vidaari naakho... Prabhu | |||
|- | |||
|2 | |||
|Aparaadho muja che tama saame, ae sahu ghoi naakho, | |||
|- | |||
| | |||
|Divya, agamya tamaari krupaathi, shuddha karo mane aakho..... Prabhu. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Paapi garbhamaa janma lidho mein, paape padadho choo zaakho ! | |||
|- | |||
| | |||
|Swargiya snaan karaavi mujane, himathi uujado raakho !..... Prabhu. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Che muja haalata paapathi bhangita, tene sudhaari naakho, | |||
|- | |||
| | |||
|Taaranano samdesha sunaavi, harshaanandamaa raakho.... Prabhu. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Shuddha hridaya aapo prabhu, mujamaa aatmaa navo, dadha naakho, | |||
|- | |||
| | |||
|Divya, pavitra aatmaa tamaaro, mujathi na paacho rakho..... Prabhu. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Harsh prabhu, do tama taaranano, aatmaane aashraye raakho, | |||
|- | |||
| | |||
|To shikhavu hoon maarg tamaaraa, paapini uughade aankho.... Prabhu. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Prabhu prasanna naa yagyathi thaaye, raaka hridaya tame chaakho, | |||
|- | |||
| | |||
|Stuti tamaari karavaa kaaje, hotha kholi muja naakho.... Prabhu. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Siyona keraa kota samaari, sambhaada teni raakho, | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaare karashe sahu shubha arpan, samta tamaaraa laakho !...... Prabhu. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:24, 25 August 2013
૨૮૧ - પાપનો પશ્વાત્તાપ અને ક્ષમા
| ભૈરવી | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૫૧) | |
| " એક જ દે ચિનગારી મહાનલ...." એ રાગ. | |
| કર્તા: એમ. વી. મેકવાન. | |
| ટેક: | પાપો ભૂંસી નાખો, પ્રભુ, મુજ પાપો ભૂંસી નાખો. |
| ૧ | કાજળ-કાળાં પાપથી હ્રદયે, ડાઘ પડયા છે લાખો ! |
| રાખી પુષ્કળ રહેમ તમારી, ડાઘ વિદારી નાખો... પ્રભુ | |
| ૨ | અપરાધો મુજ છે તમ સામે, એ સહુ ઘોઈ નાખો, |
| દિવ્ય, અગમ્ય તમારી કૃપાથી, શુદ્ધ કરો મને આખો..... પ્રભુ. | |
| ૩ | પાપી ગર્ભમાં જન્મ લીધો મેં, પાપે પડધો છું ઝાંખો ! |
| સ્વર્ગીય સ્નાન કરાવી મુજને, હિમથી ઊજળો રાખો !..... પ્રભુ. | |
| ૪ | છે મુજ હાલત પાપથી ભંગિત, તેને સુધારી નાખો, |
| તારણનો સંદેશ સુણાવી, હર્ષાનંદમાં રાખો.... પ્રભુ. | |
| ૫ | શુદ્ધ હ્રદય આપો પ્રભુ, મુજમાં આત્મા નવો, દઢ નાખો, |
| દિવ્ય, પવિત્ર આત્મા તમારો, મુજથી ન પાછો રખો..... પ્રભુ. | |
| ૬ | હર્ષ પ્રભુ, દો તમ તારણનો, આત્માને આશ્રયે રાખો, |
| તો શીખવું હું માર્ગ તમારા, પાપીની ઊઘડે આંખો.... પ્રભુ. | |
| ૭ | પ્રભુ પ્રસન્ન ના યજ્ઞથી થાયે, રાંક હ્રદય તમે ચાખો, |
| સ્તુતિ તમારી કરવા કાજે, હોઠ ખોલી મુજ નાખો.... પ્રભુ. | |
| ૮ | સિયોન કેરા કોટ સમારી, સંભાળ તેની રાખો, |
| ત્યારે કરશે સહુ શુભ અર્પણ, સંત તમારા લાખો !...... પ્રભુ. |
Phonetic English
| Bhairavi | |
| (Gitashaastra 51) | |
| "Aeka ja de chinagaari mahaanala...." Ae raaga. | |
| Kartaa: | M. V. Mekawan. |
| Tek: | Paapo bhoosi naakho, prabhu, muja paapo bhoosi naakho. |
| 1 | Kaajada-kaadaa paapathi hridaye, daagha padayaa che laakho ! |
| Raakhi pushkada rahema tamaari, daagha vidaari naakho... Prabhu | |
| 2 | Aparaadho muja che tama saame, ae sahu ghoi naakho, |
| Divya, agamya tamaari krupaathi, shuddha karo mane aakho..... Prabhu. | |
| 3 | Paapi garbhamaa janma lidho mein, paape padadho choo zaakho ! |
| Swargiya snaan karaavi mujane, himathi uujado raakho !..... Prabhu. | |
| 4 | Che muja haalata paapathi bhangita, tene sudhaari naakho, |
| Taaranano samdesha sunaavi, harshaanandamaa raakho.... Prabhu. | |
| 5 | Shuddha hridaya aapo prabhu, mujamaa aatmaa navo, dadha naakho, |
| Divya, pavitra aatmaa tamaaro, mujathi na paacho rakho..... Prabhu. | |
| 6 | Harsh prabhu, do tama taaranano, aatmaane aashraye raakho, |
| To shikhavu hoon maarg tamaaraa, paapini uughade aankho.... Prabhu. | |
| 7 | Prabhu prasanna naa yagyathi thaaye, raaka hridaya tame chaakho, |
| Stuti tamaari karavaa kaaje, hotha kholi muja naakho.... Prabhu. | |
| 8 | Siyona keraa kota samaari, sambhaada teni raakho, |
| Tyaare karashe sahu shubha arpan, samta tamaaraa laakho !...... Prabhu. |