272: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૭૨ - જેવો છું તેવો જ == {| |+૨૭૨ - જેવો છું તેવો જ |- | |૮ સ્વરો |- | |"Just as I am without one p..." |
|||
| Line 110: | Line 110: | ||
| | | | ||
|દેવના હલવાન, હું આવું છું ! | |દેવના હલવાન, હું આવું છું ! | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+272 - Jevo Choo Tevo Ja | |||
|- | |||
| | |||
|8 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|"Just as I am without one pleu" | |||
|- | |||
| | |||
|Tune: Woodworth | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: Shaalaata Eliot, | |||
|- | |||
| | |||
|1789-1871 | |||
|- | |||
| | |||
|Anu. : Yusafa Dhanajeebhaai | |||
1 | |||
|Hoon choo tevo ja, haka vinaa aaja, | |||
|- | |||
| | |||
|Pana vahevaadayu tuja rakta muja kaaja, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne mujane tede tuja avaaja, | |||
|- | |||
| | |||
|Devanaa halavaana, hoon aavu choo ! | |||
2 | |||
|Hoon choo tevo ja, thobhu nahi, | |||
|- | |||
| | |||
|Jaate muja daagha dhovaa chahi, | |||
|- | |||
| | |||
|Tuja rakta sau daagha kaadhashe sahi | |||
|- | |||
| | |||
|Devanaa halavaana, hoon aavu choo ! | |||
3 | |||
|Hoon choo tevo ja, asthira ne doora, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne manamaa yuddha, shankaa bharapoora, | |||
|- | |||
| | |||
|La bahaarani bika, ne aaga je ura, | |||
|- | |||
| | |||
|Devanaa halavaana, hoon aavu choo ! | |||
4 | |||
|Hoon choo tevo ja, andha ne laachaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Dashti, dhana ne manano uddhaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Je joine te tujamaa madanaara, | |||
|- | |||
| | |||
|Devanaa halavaana, hoon aavu choo ! | |||
5 | |||
|Hoon choo tevo ja, kara angikaara, | |||
|- | |||
| | |||
|Kara kshamaa, shuddha, chootako ne taara, | |||
|- | |||
| | |||
|Che tuja vachana para muja aadhaara, | |||
|- | |||
| | |||
|Devanaa halavaana, hoon aavu choo ! | |||
6 | |||
|Hoon choo tevo ja, tuja preeta nyaari, | |||
|- | |||
| | |||
|Muja bandhana sau todayaa bhaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Taaro ja thavaa ichchhaa maari, | |||
|- | |||
| | |||
|Devanaa halavaana, hoon aavu choo ! | |||
|} | |} | ||
Revision as of 07:58, 25 August 2013
૨૭૨ - જેવો છું તેવો જ
| ૮ સ્વરો | |
| "Just as I am without one pleu" | |
| Tune: Woodworth | |
| કર્તા: શાલાઁટ એલીઅટ, | |
| ૧૭૮૯-૧૮૭૧ | |
| અનુ. : યૂસફ ધનજીભાઈ | |
| ૧ | હું છું તેવો જ, હક વિના આજ, |
| પણ વહેવાડયું તુજ રક્ત મુજ કાજ, | |
| ને મુજને તેડે તુજ અવાજ, | |
| દેવના હલવાન, હું આવું છું ! | |
| ૨ | હું છું તેવો જ, થોભુ નહી, |
| જાતે મુજ ડાઘ ધોવા ચહી, | |
| તુજ રક્ત સૌ ડાઘ કાઢશે સહી | |
| દેવના હલવાન, હું આવું છું ! | |
| ૩ | હું છું તેવો જ, અસ્થિર ને દૂર, |
| ને મનમાં યુદ્ધ, શંકા ભરપૂર, | |
| લ બહારની બીક, ને આગ જે ઉર, | |
| દેવના હલવાન, હું આવું છું ! | |
| ૪ | હું છું તેવો જ, અંધ ને લાચાર, |
| દષ્ટિ, ધન ને મનનો ઉદ્ધાર, | |
| જે જોઈને તે તુજમાં મળનાર, | |
| દેવના હલવાન, હું આવું છું ! | |
| ૫ | હું છું તેવો જ, કર અંગીકાર, |
| કર ક્ષમા, શુદ્ધ, છૂતકો ને તાર, | |
| છે તુજ વચન પર મુજ આધાર, | |
| દેવના હલવાન, હું આવું છું ! | |
| ૬ | હું છું તેવો જ, તુજ પ્રીત ન્યારી, |
| મુજ બંધન સૌ તોડયાં ભારે, | |
| તારો જ થવા ઈચ્છા મારી, | |
| દેવના હલવાન, હું આવું છું ! |
Phonetic English
| 8 Swaro | ||
| "Just as I am without one pleu" | ||
| Tune: Woodworth | ||
| Kartaa: Shaalaata Eliot, | ||
| 1789-1871 | ||
| Anu. : Yusafa Dhanajeebhaai
1 |
Hoon choo tevo ja, haka vinaa aaja, | |
| Pana vahevaadayu tuja rakta muja kaaja, | ||
| Ne mujane tede tuja avaaja, | ||
| Devanaa halavaana, hoon aavu choo !
2 |
Hoon choo tevo ja, thobhu nahi, | |
| Jaate muja daagha dhovaa chahi, | ||
| Tuja rakta sau daagha kaadhashe sahi | ||
| Devanaa halavaana, hoon aavu choo !
3 |
Hoon choo tevo ja, asthira ne doora, | |
| Ne manamaa yuddha, shankaa bharapoora, | ||
| La bahaarani bika, ne aaga je ura, | ||
| Devanaa halavaana, hoon aavu choo !
4 |
Hoon choo tevo ja, andha ne laachaar, | |
| Dashti, dhana ne manano uddhaar, | ||
| Je joine te tujamaa madanaara, | ||
| Devanaa halavaana, hoon aavu choo !
5 |
Hoon choo tevo ja, kara angikaara, | |
| Kara kshamaa, shuddha, chootako ne taara, | ||
| Che tuja vachana para muja aadhaara, | ||
| Devanaa halavaana, hoon aavu choo !
6 |
Hoon choo tevo ja, tuja preeta nyaari, | |
| Muja bandhana sau todayaa bhaare, | ||
| Taaro ja thavaa ichchhaa maari, | ||
| Devanaa halavaana, hoon aavu choo ! |