262: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 62: | Line 62: | ||
| | | | ||
|ને નિજ ગોદ મહીં લઈને મુજ પ્રાણ બચાવ્યો. | |ને નિજ ગોદ મહીં લઈને મુજ પ્રાણ બચાવ્યો. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+262 -Khovaayelu Ghetu | |||
|- | |||
| | |||
|Vikraanta | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: J. V. S. Taylor | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Hoon to nirbuddha mesha hato, chaahato nahi vaado; | |||
|- | |||
| | |||
|Paadakano ghaato na sunu, chaalu bahu aado. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vaada tajee gamatu kije, bahu sukha janaatu; | |||
|- | |||
| | |||
|Moja ghani dekhi jagamaa bhamatu muja maathu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Hoon sata jootha na bhaadu kai, suze tyama chaalu; | |||
|- | |||
| | |||
|Bodha tani ko vaata smari, te to nahi paadu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Purna gayo vaake maarge, aranya bhani hoon; | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaa to sarva prakaare tanu mein jokhama dithu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Sinha vinaashaka tyaa moto shetaana fare che; | |||
|- | |||
| | |||
|Te zaali bhatakelaano samhaara kare che. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|To pana paadaka re'ma kari mujabe ghara laavyo; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne nija goda mahi laine muja praana bachaavyo. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 00:58, 25 August 2013
૨૬૨ -ખોવાયેલું ઘેટું
| વિક્રાંત | |
| કર્તા: જે. વી. એસ. ટેલર | |
| ૧ | હું તો નિર્બુદ્ધ મેષ હતો, ચાહતો નહિ વાડો; |
| પાળકનો ઘાંટો ન સુણું, ચાલું બહુ આડો. | |
| ૨ | વાડ તજી ગમતું કીજે, બહુ સુખ જણાતું; |
| મોજ ઘણી દેખી જગમાં ભમતું મુજ માથું. | |
| ૩ | હું સત જૂઠ ન ભાળું કંઈ, સૂઝે ત્યમ ચાલું; |
| બોધ તણી કો વાત સ્મરી, તે તો નહિ પાળું. | |
| ૪ | પૂર્ણ ગયો વાંકે માર્ગે, અરણ્ય ભણી હું; |
| ત્યાં તો સર્વ પ્રકારે તણું મેં જોખમ દીઠું. | |
| ૫ | સિંહ વિનાશક ત્યાં મોટો શેતાન ફરે છે; |
| તે ઝાલી ભટકેલાંનો સંહાર કરે છે. | |
| ૬ | તો પણ પાળક રે'મ કરી મુજબે ઘર લાવ્યો; |
| ને નિજ ગોદ મહીં લઈને મુજ પ્રાણ બચાવ્યો. |
Phonetic English
| Vikraanta | |
| Kartaa: J. V. S. Taylor | |
| 1 | Hoon to nirbuddha mesha hato, chaahato nahi vaado; |
| Paadakano ghaato na sunu, chaalu bahu aado. | |
| 2 | Vaada tajee gamatu kije, bahu sukha janaatu; |
| Moja ghani dekhi jagamaa bhamatu muja maathu. | |
| 3 | Hoon sata jootha na bhaadu kai, suze tyama chaalu; |
| Bodha tani ko vaata smari, te to nahi paadu. | |
| 4 | Purna gayo vaake maarge, aranya bhani hoon; |
| Tyaa to sarva prakaare tanu mein jokhama dithu. | |
| 5 | Sinha vinaashaka tyaa moto shetaana fare che; |
| Te zaali bhatakelaano samhaara kare che. | |
| 6 | To pana paadaka re'ma kari mujabe ghara laavyo; |
| Ne nija goda mahi laine muja praana bachaavyo. |