446: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૪૬ - પ્રભુભોજન == {| |+૪૪૬ - પ્રભુભોજન |- | |૮ સ્વરો |- | |કર્તા : જોન મોરીસન, ૧..." |
|||
| Line 56: | Line 56: | ||
| | | | ||
|પાપ ને મોતને હું મટાડું, પુણયદાને જીવ પમાડું. | |પાપ ને મોતને હું મટાડું, પુણયદાને જીવ પમાડું. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+446 - Prabhubhojan | |||
|- | |||
| | |||
|8 Svaro | |||
|- | |||
| | |||
|Karta : Jone Morrison, 1750-98 | |||
|- | |||
| | |||
|Anu. : R. Gilespi ane J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Khriste kari paap nivaaran paapeeone deedhun taaran; | |||
|- | |||
| | |||
|Motane jeeti jeevato thayo, maha prataape svarge gayo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Prem anupam tene keedho, paapano bojo maathe leedho; | |||
|- | |||
| | |||
|Bhakto, maano tenun maran, bhojane sahu raakho smaran. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Khriste kahyun, "paachho aaveesh, sahu maooyelaanne uthaadeesh; | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaan lag maarun smaran karo ne bharose aasha dharo." | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Khaan ne paan e prem bataave, maarun poorun kaam janaave; | |||
|- | |||
| | |||
|Khaataan peetaan bhaav vadhaaro, jano men karyo ugaaro. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Jeevanakaale jeevan jhaalo, svargane maarge pagalaan vaalo; | |||
|- | |||
| | |||
|Paap ne motane hun mataadun, punayadaane jeev pamaadun. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 05:36, 27 August 2013
૪૪૬ - પ્રભુભોજન
| ૮ સ્વરો | |
| કર્તા : જોન મોરીસન, ૧૭૫૦-૯૮ | |
| અનુ. : આર. ગિલેસ્પી અને જે. વી. એસ. ટેલર | |
| ૧ | ખ્રિસ્તે કરી પાપ નિવારણ પાપીઓને દીધું તારણ; |
| મોતને જીતી જીવતો થયો, મહા પ્રતાપે સ્વર્ગે ગયો. | |
| ૨ | પ્રેમ અનુપમ તેણે કીધો, પાપનો બોજો માથે લીધો; |
| ભક્તો, માનો તેનું મરણ, ભોજને સહુ રાખો સ્મરણ. | |
| ૩ | ખ્રિસ્તે કહ્યું, "પાછો આવીશ, સહુ મૂએલાંને ઉઠાડીશ; |
| ત્યાં લગ મારું સ્મરણ કરો ને ભરોસે આશા ધરો." | |
| ૪ | ખાન ને પાન એ પ્રેમ બતાવે, મારું પૂરું કામ જણાવે; |
| ખાતાં પીતાં ભાવ વધારો, જણો મેં કર્યો ઉગારો. | |
| ૫ | જીવનકાળે જીવન ઝાલો, સ્વર્ગને માર્ગે પગલાં વાળો; |
| પાપ ને મોતને હું મટાડું, પુણયદાને જીવ પમાડું. |
Phonetic English
| 8 Svaro | |
| Karta : Jone Morrison, 1750-98 | |
| Anu. : R. Gilespi ane J. V. S. Tailor | |
| 1 | Khriste kari paap nivaaran paapeeone deedhun taaran; |
| Motane jeeti jeevato thayo, maha prataape svarge gayo. | |
| 2 | Prem anupam tene keedho, paapano bojo maathe leedho; |
| Bhakto, maano tenun maran, bhojane sahu raakho smaran. | |
| 3 | Khriste kahyun, "paachho aaveesh, sahu maooyelaanne uthaadeesh; |
| Tyaan lag maarun smaran karo ne bharose aasha dharo." | |
| 4 | Khaan ne paan e prem bataave, maarun poorun kaam janaave; |
| Khaataan peetaan bhaav vadhaaro, jano men karyo ugaaro. | |
| 5 | Jeevanakaale jeevan jhaalo, svargane maarge pagalaan vaalo; |
| Paap ne motane hun mataadun, punayadaane jeev pamaadun. |