233: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૩૩ - ખ્રિસ્તમાં ખરી સમાનતાા== {| |+૨૩૩ - ખ્રિસ્તમાં ખરી સમાનતાા |- | |હરિ..." |
|||
| Line 44: | Line 44: | ||
| | | | ||
|આલોક ને પરલોકમાં તુંથી જ સત્ય સમાનતા. | |આલોક ને પરલોકમાં તુંથી જ સત્ય સમાનતા. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+233 - Khristamaan Khari Samaanata | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Mahijibhai Hiralal | |||
|- | |||
|1 | |||
|O Khrist ! Taara raajyamaan kadi soorya aathamato nathi, | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaan vaagh-bakari ek aare paani peeye premathi; | |||
|- | |||
| | |||
|Satta badhe sau lok par taari vadhe nit vegathi, | |||
|- | |||
| | |||
|Sau ek baaptisma kharun paami jeevan le tunkathi. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Sau bhedabheento paadava homaai tun jaate gayo, | |||
|- | |||
| | |||
|To ek tolun, ek vaado, ek paalak tun thayo; | |||
|- | |||
| | |||
|Kaalaan ane dholaan badhaan tani thai ekata, | |||
|- | |||
| | |||
|Padado chiraataan bhinnataano thaay poorn samaanata. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sau naatane, sau jaanate tun mandaleemaan jotato, | |||
|- | |||
| | |||
|Oonchaneechani saghali jado, jadamoolathi tun todato; | |||
|- | |||
| | |||
|Naranaarane sarakhaan gani, kaadhe nakaami bhinnata, | |||
|- | |||
| | |||
|Aalok ne paralokamaan tunthi ja satya samaanata. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 18:54, 25 August 2013
૨૩૩ - ખ્રિસ્તમાં ખરી સમાનતાા
| હરિગીત | |
| કર્તા: | મહીજીભાઈ હીરાલાલ |
| ૧ | ઓ ખ્રિસ્ત ! તારા રાજ્યમાં કદી સૂર્ય આથમતો નથી, |
| જ્યાં વાઘ-બકરી એક આરે પાણી પીએ પ્રેમથી; | |
| સત્તા બધે સૌ લોક પર તારી વધે નિત વેગથી, | |
| સૌ એક બાપ્તિસ્મા ખરું પામી જીવન લે તુંકથી. | |
| ૨ | સૌ ભેદભીંતો પાડવા હોમાઈ તું જાતે ગયો, |
| તો એક ટોળું, એક વાડો, એક પાળક તું થયો; | |
| કાળાં અને ધોળાં બધાં તણી થઈ એકતા, | |
| પડદો ચિરાતાં ભિન્નતાનો થાય પૂર્ણ સમાનતા. | |
| ૩ | સૌ નાતને, સૌ જાનતે તું મંડળીમાં જોતતો, |
| ઊંચનીચની સઘળી જડો, જડમૂળથી તું તોડતો; | |
| નરનારને સરખાં ગણી, કાઢે નકામી ભિન્નતા, | |
| આલોક ને પરલોકમાં તુંથી જ સત્ય સમાનતા. |
Phonetic English
| Harigeet | |
| Karta: | Mahijibhai Hiralal |
| 1 | O Khrist ! Taara raajyamaan kadi soorya aathamato nathi, |
| Jyaan vaagh-bakari ek aare paani peeye premathi; | |
| Satta badhe sau lok par taari vadhe nit vegathi, | |
| Sau ek baaptisma kharun paami jeevan le tunkathi. | |
| 2 | Sau bhedabheento paadava homaai tun jaate gayo, |
| To ek tolun, ek vaado, ek paalak tun thayo; | |
| Kaalaan ane dholaan badhaan tani thai ekata, | |
| Padado chiraataan bhinnataano thaay poorn samaanata. | |
| 3 | Sau naatane, sau jaanate tun mandaleemaan jotato, |
| Oonchaneechani saghali jado, jadamoolathi tun todato; | |
| Naranaarane sarakhaan gani, kaadhe nakaami bhinnata, | |
| Aalok ne paralokamaan tunthi ja satya samaanata. |