229: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૯ - શાસ્ત્રરૂપી દીપિકા== {| |+૨૨૯ - શાસ્ત્રરૂપી દીપિકા |- | |દોહરા |- |કર્..." |
|||
| Line 44: | Line 44: | ||
| | | | ||
|લેખ થકી પ્રગટાય છે આત્માનો ઉદ્ધાર. | |લેખ થકી પ્રગટાય છે આત્માનો ઉદ્ધાર. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+229 - Shaastraroopi Deepika | |||
|- | |||
| | |||
|Doharaa | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V S Tailor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jem sada dekhaay chhe gagane sooryaprakaash, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu deshe sahu lokani poori karato aash; | |||
|- | |||
| | |||
|Em sada muj haathamaan shaastra deep samaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu kaale sahu jaatane kar tum jyotishmaan. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Sooryaroopi to deepika salagaave bha vanaath, | |||
|- | |||
| | |||
|Aape chhe pan lekhani prakaash jevi vaat; | |||
|- | |||
| | |||
|Bannemaan dekhaay chhe tejaroopi upakaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Aatmaane ne dehane ajavaalun denaar. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Soorya vina to bhootale sandhaan naashe jaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Shaastra vina to jeevanun mot sadaanun thaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Ravi teje to jyam sare laukikana sahu saar, | |||
|- | |||
| | |||
|Lekha thaki pragataaya chhe aatmaano uddhaar. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 00:26, 25 August 2013
૨૨૯ - શાસ્ત્રરૂપી દીપિકા
| દોહરા | |
| કર્તા: | જે. વી એસ ટેલર |
| ૧ | જેમ સદા દેખાય છે ગગને સૂર્યપ્રકાશ, |
| સહુ દેશે સહુ લોકની પૂરી કરતો આશ; | |
| એમ સદા મુજ હાથમાં શાસ્ત્ર દીપ સમાન, | |
| સહુ કાળે સહુ જાતને કર તુમ્ જ્યોતિષ્માન. | |
| ૨ | સૂર્યરૂપી તો દીપિકા સળગાવે ભ વનાથ, |
| આપે છે પણ લેખની પ્રકાશ જેવી વાત; | |
| બન્નેમાં દેખાય છે તેજરૂપી ઉપકાર, | |
| આત્માને ને દેહને અજવાળું દેનાર. | |
| ૩ | સૂર્ય વિના તો ભૂતળે સંધાં નાશે જાય, |
| શાસ્ત્ર વિના તો જીવનું મોત સદાનું થાય; | |
| રવિ તેજે તો જ્યમ સરે લૌકિકના સહુ સાર, | |
| લેખ થકી પ્રગટાય છે આત્માનો ઉદ્ધાર. |
Phonetic English
| Doharaa | |
| Karta: | J. V S Tailor |
| 1 | Jem sada dekhaay chhe gagane sooryaprakaash, |
| Sahu deshe sahu lokani poori karato aash; | |
| Em sada muj haathamaan shaastra deep samaan, | |
| Sahu kaale sahu jaatane kar tum jyotishmaan. | |
| 2 | Sooryaroopi to deepika salagaave bha vanaath, |
| Aape chhe pan lekhani prakaash jevi vaat; | |
| Bannemaan dekhaay chhe tejaroopi upakaar, | |
| Aatmaane ne dehane ajavaalun denaar. | |
| 3 | Soorya vina to bhootale sandhaan naashe jaay, |
| Shaastra vina to jeevanun mot sadaanun thaay; | |
| Ravi teje to jyam sare laukikana sahu saar, | |
| Lekha thaki pragataaya chhe aatmaano uddhaar. |