226: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૬ - દીવારૂપ વચન== {| |+૨૨૬ - દીવારૂપ વચન |- | |હરિગીત છંદ |- | |(ગીતશાસ્ત્ર ૧..." |
|||
| Line 47: | Line 47: | ||
| | | | ||
|સ્વર્ગી કનાને દોરીને શાંતિ આપે પ્રભુ-ધામની. | |સ્વર્ગી કનાને દોરીને શાંતિ આપે પ્રભુ-ધામની. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+226 - Deevaaroop Vachan | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet Chhand | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetashaastra 119-105) | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Surendra Asthavadi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Vachano prabhunaan shaastramaan je je lakhelaan chhe badhaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Pooraan thayaan chhe ne thavaanaan, na thashe mithya kada. | |||
|- | |||
| | |||
|Aashaabharya dilana umalaka e ja vachanothi phale; | |||
|- | |||
| | |||
|Bechen diladaanni beemaari e ja vachanothi tale. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Andhaarapanthe deevadi e jyotathi jhagamaga thati; | |||
|- | |||
| | |||
|Kaalaash ke timiranun tyaan alpabinduye nathi; | |||
|- | |||
| | |||
|Muj charan kaaje sarvada jhagataan rahi jyoti dhare; | |||
|- | |||
| | |||
|Shubh vachan daivi sarvatha jalataan rahi choki kare. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Je je sthale chhe e vachan tyaan tyaan kanishtho na rahe; | |||
|- | |||
| | |||
|Je je hradayamaan e vachan tyaan tyaan anishto na rahe. | |||
|- | |||
| | |||
|Jeevan tanun sukaan e aagaahe de bhay sthaanani, | |||
|- | |||
| | |||
|Svargi kanaane doreene shaanti aape prabhu-dhaamani. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 00:20, 25 August 2013
૨૨૬ - દીવારૂપ વચન
| હરિગીત છંદ | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૧૧૯-૧૦૫) | |
| કર્તા: | સુરેન્દ્ર આસ્થાવાદી |
| ૧ | વચનો પ્રભુનાં શાસ્ત્રમાં જે જે લખેલાં છે બધાં; |
| પૂરાં થયાં છે ને થવાનાં, ના થશે મિથ્યા કદા. | |
| આશાભર્યા દિલના ઉમળકા એ જ વચનોથી ફળે; | |
| બેચેન દિલડાંની બીમારી એ જ વચનોથી ટલે. | |
| ૨ | અંધારપંથે દીવડી એ જ્યોતથી ઝગમગ થતી; |
| કાળાશ કે તિમિરનું ત્યાં અલ્પબિંદુયે નથી; | |
| મુજ ચરણ કાજે સર્વદા ઝગતાં રહી જ્યોતિ ધરે; | |
| શુભ વચન દૈવી સર્વથા જલતાં રહી ચોકી કરે. | |
| ૩ | જે જે સ્થળે છે એ વચન ત્યાં ત્યાં કનિષ્ઠો ના રહે; |
| જે જે હ્રદયમાં એ વચન ત્યાં ત્યાં અનિષ્ટો ના રહે. | |
| જીવન તણું સુકાન એ આગાહે દે ભય સ્થાનની, | |
| સ્વર્ગી કનાને દોરીને શાંતિ આપે પ્રભુ-ધામની. |
Phonetic English
| Harigeet Chhand | |
| (Geetashaastra 119-105) | |
| Karta: | Surendra Asthavadi |
| 1 | Vachano prabhunaan shaastramaan je je lakhelaan chhe badhaan; |
| Pooraan thayaan chhe ne thavaanaan, na thashe mithya kada. | |
| Aashaabharya dilana umalaka e ja vachanothi phale; | |
| Bechen diladaanni beemaari e ja vachanothi tale. | |
| 2 | Andhaarapanthe deevadi e jyotathi jhagamaga thati; |
| Kaalaash ke timiranun tyaan alpabinduye nathi; | |
| Muj charan kaaje sarvada jhagataan rahi jyoti dhare; | |
| Shubh vachan daivi sarvatha jalataan rahi choki kare. | |
| 3 | Je je sthale chhe e vachan tyaan tyaan kanishtho na rahe; |
| Je je hradayamaan e vachan tyaan tyaan anishto na rahe. | |
| Jeevan tanun sukaan e aagaahe de bhay sthaanani, | |
| Svargi kanaane doreene shaanti aape prabhu-dhaamani. |