224: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૪ - શાસ્ત્રથી જ્ઞાન== {| |+૨૨૪ - શાસ્ત્રથી જ્ઞાન |- | |મહીદીપ વૃત્ત |- | |(ગી..." |
|||
| Line 41: | Line 41: | ||
| | | | ||
|ફળ ઘણાં ફળે સદાય, લાવતાં સુકામે. | |ફળ ઘણાં ફળે સદાય, લાવતાં સુકામે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+224 - Shaastrathi Gyaan | |||
|- | |||
| | |||
|Maheedeep Vratta | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetashaastra 19:7-11) | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Prabhu tanun ja shaastra poorn chitt pherave chhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu tani ja shaakh, moorkh gyaan le chhe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Prabhu tana ja nem shuddh, hradaya harsh jaane; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu nishedh chokh sarv, chak ujaal maane. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Prabhu tani ja beek vimal, sarvakaal chaale; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu tano ja nyaay satya, achook sarv kaale. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Svarnathi maha manaay, shuddh svarn karataan; | |||
|- | |||
| | |||
|Madh thaki manaay misht, kosh saath dharataan. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Te thaki vali subodh daas nitya paame; | |||
|- | |||
| | |||
|Phal ghanaan phale sadaay, laavataan sukaame. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 00:16, 25 August 2013
૨૨૪ - શાસ્ત્રથી જ્ઞાન
| મહીદીપ વૃત્ત | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૧૯:૭-૧૧) | |
| કર્તા: | જે. વી. એસ. ટેલર |
| ૧ | પ્રભુ તણું જ શાસ્ત્ર પૂર્ણ ચિત્ત ફેરવે છે; |
| પ્રભુ તણી જ શાખ, મૂર્ખ જ્ઞાન લે છે. | |
| ૨ | પ્રભુ તણા જ નેમ શુદ્ધ, હ્રદય હર્ષ જાણે; |
| પ્રભુ નિષેધ ચોખ સર્વ, ચક ઉજાળ માને. | |
| ૩ | પ્રભુ તણી જ બીક વિમળ, સર્વકાળ ચાલે; |
| પ્રભુ તણો જ ન્યાય સત્ય, અચૂક સર્વ કાળે. | |
| ૪ | સ્વર્ણથી મહા મનાય, શુદ્ધ સ્વર્ણ કરતાં; |
| મધ થકી મનાય મિષ્ટ, કોશ સાથ ધરતાં. | |
| ૫ | તે થકી વળી સુબોધ દાસ નિત્ય પામે; |
| ફળ ઘણાં ફળે સદાય, લાવતાં સુકામે. |
Phonetic English
| Maheedeep Vratta | |
| (Geetashaastra 19:7-11) | |
| Karta: | J. V. S. Tailor |
| 1 | Prabhu tanun ja shaastra poorn chitt pherave chhe; |
| Prabhu tani ja shaakh, moorkh gyaan le chhe. | |
| 2 | Prabhu tana ja nem shuddh, hradaya harsh jaane; |
| Prabhu nishedh chokh sarv, chak ujaal maane. | |
| 3 | Prabhu tani ja beek vimal, sarvakaal chaale; |
| Prabhu tano ja nyaay satya, achook sarv kaale. | |
| 4 | Svarnathi maha manaay, shuddh svarn karataan; |
| Madh thaki manaay misht, kosh saath dharataan. | |
| 5 | Te thaki vali subodh daas nitya paame; |
| Phal ghanaan phale sadaay, laavataan sukaame. |