422: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૨૨ - દુષ્ટને ધાક અને શુદ્ધને શાંતિ == {| |+૪૨૨ - દુષ્ટને ધાક અને શુદ્ધ..." |
|||
| Line 49: | Line 49: | ||
| | | | ||
|તેથી જશે શુદ્ધનું કામ સરી, પાપી થશે શુદ્ધ વિશ્વાસ કરી. | |તેથી જશે શુદ્ધનું કામ સરી, પાપી થશે શુદ્ધ વિશ્વાસ કરી. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+422 - Dushtane Dhaak Ane Shuddhane Shaanti | |||
|- | |||
| | |||
|Harshadhvaja Vratt | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Veeti badha vishvano vel gayo, ne nyaay chukaavano kaal thayo; | |||
|- | |||
| | |||
|Biraajata aasane bhoop, aha ! Oobhi badha dootani phoj maha. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Ranashing gaaji ghano shor kare, mrat sarv sune phari jeev dhare; | |||
|- | |||
| | |||
|Tatkaal oothe badha, ghor taji, pratyaksh thashe navaan ang saji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Raaja dhari dand to nyaay kare, lekhe lakhyun hoy te haath dhare; | |||
|- | |||
| | |||
|Mooke na te eke maandel bina, chooke na ko naam chukaav vina. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Sau kaary ne shabd bolel badha, manamaan karya gupt vichaar kada; | |||
|- | |||
| | |||
|Je lekhamaan sarv maadel hashe, tena thaki nyaay chukaav thashe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Traata tana thambhathi traan male, Isu thaki shuddhane shaant vale; | |||
|- | |||
| | |||
|Tethi jashe shuddhanun kaam sari, paapi thashe shuddh vishvaas kari. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 03:38, 27 August 2013
૪૨૨ - દુષ્ટને ધાક અને શુદ્ધને શાંતિ
| હર્ષધ્વજા વૃત્ત | |
| કર્તા: જે. વી. એસ. ટેલર | |
| ૧ | વીતી બધા વિશ્વનો વેળ ગયો, ને ન્યાય ચુકાવનો કાળ થયો; |
| બિરાજતા આસને ભૂપ, અહા ! ઊભી બધા દૂતની ફોજ મહા. | |
| ૨ | રણશિંગ ગાજી ઘણો શોર કરે, મૃત સર્વ સુણે ફરી જીવ ધરે; |
| તત્કાળ ઊઠે બધા, ઘોર તજી, પ્રત્યક્ષ થશે નવાં અંગ સજી. | |
| ૩ | રાજા ધરી દંડ તો ન્યાય કરે, લેખે લખ્યું હોય તે હાથ ધરે; |
| મૂકે ન તે એકે માંડેલ બિના, ચૂકે ન કો નામ ચુકાવ વિના. | |
| ૪ | સૌ કાર્ય ને શબ્દ બોલેલ બધા, મનમાં કર્યા ગુપ્ત વિચાર કદા; |
| જે લેખમાં સર્વ માડેલ હશે, તેના થકી ન્યાય ચુકાવ થશે. | |
| ૫ | ત્રાતા તણા થંભથી ત્રાણ મળે, ઈસુ થકી શુદ્ધને શાંત વળે; |
| તેથી જશે શુદ્ધનું કામ સરી, પાપી થશે શુદ્ધ વિશ્વાસ કરી. |
Phonetic English
| Harshadhvaja Vratt | |
| Karta: J. V. S. Tailor | |
| 1 | Veeti badha vishvano vel gayo, ne nyaay chukaavano kaal thayo; |
| Biraajata aasane bhoop, aha ! Oobhi badha dootani phoj maha. | |
| 2 | Ranashing gaaji ghano shor kare, mrat sarv sune phari jeev dhare; |
| Tatkaal oothe badha, ghor taji, pratyaksh thashe navaan ang saji. | |
| 3 | Raaja dhari dand to nyaay kare, lekhe lakhyun hoy te haath dhare; |
| Mooke na te eke maandel bina, chooke na ko naam chukaav vina. | |
| 4 | Sau kaary ne shabd bolel badha, manamaan karya gupt vichaar kada; |
| Je lekhamaan sarv maadel hashe, tena thaki nyaay chukaav thashe. | |
| 5 | Traata tana thambhathi traan male, Isu thaki shuddhane shaant vale; |
| Tethi jashe shuddhanun kaam sari, paapi thashe shuddh vishvaas kari. |