326: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૨૬ - વિશ્વાસની વૃધ્દ્રિ માટે પ્રાર્થના == {| |+૩૨૬ - વિશ્વાસની વૃધ્દ..." |
|||
| Line 89: | Line 89: | ||
| | | | ||
|દઢ મન આપી ધીર ધરાવો; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |દઢ મન આપી ધીર ધરાવો; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+326 - Vishvaasani Vradhdri Maate Praarthana | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Kshanik jeene akshay jhaalun, avinaasheeni aasha paalun, | |||
|- | |||
| | |||
|Paar javaane maarge chaalun; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Tuj panthe hun chaali jaaun, tuj paase hun raheva aavun, | |||
|- | |||
| | |||
|Upar jai vasavaanun chaahu; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jyaare sahu andhaarun bhaase, phalesh vipatti badhe thaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Oth kadi na dekhun paase; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aakaashi ajavaalun maagun, laukik andhaarun hun tyaagun, | |||
|- | |||
| | |||
|Din par chet thaeene jaagun; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Sandhun avalun pharashe jyaare, bojo maathe padashe bhaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Taaro prem na bhoolun tyaare; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Jyaare veri sarv lade chhe, ogamatchi vikaraal chadhe chhe, | |||
|- | |||
| | |||
|Joddhaanun bahu rakt pade chhe; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Ghor bhayaanak aandhi oothe, jalathalanaan shubh bandhan chhoote, | |||
|- | |||
| | |||
|Bachavaani bahu aasha khoote; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Jo paraloke mitro jaashe, vahaalaan sarv vijogaan thaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Maare vasavu ekalavaase; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|9 | |||
|Najare je nahi te hun bhaalun, paase ja nahi te hun paalun, | |||
|- | |||
| | |||
|Haathe je nahi te hun jhaalun; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|10 | |||
|Jyaan lag sharat badhi thai raheshe, aakaashe muj aatma pese, | |||
|- | |||
| | |||
|Taaj achal tyaan shir par bese; muj vishvaas vadhaare, pitaaji. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|11 | |||
|Mujamaan nit anand karaavo, ur vishe tuj shaanti bharaavo, | |||
|- | |||
| | |||
|Dadh man aapi dheer dharaavo; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 12:05, 26 August 2013
૩૨૬ - વિશ્વાસની વૃધ્દ્રિ માટે પ્રાર્થના
| ૧ | ક્ષણિક જીને અક્ષય ઝાલું, અવિનાશીની આશા પાળું, |
| પાર જવાને માર્ગે ચાલું; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૨ | તુજ પંથે હું ચાલી જાઉં, તુજ પાસે હું રહેવા આવું, |
| ઉપર જઈ વસવાનું ચાહુ; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૩ | જ્યારે સહુ અંધારું ભાસે, ફલેશ વિપત્તિ બધે થાશે, |
| ઓથ કદી ના દેખું પાસે; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૪ | આકાશી અજવાળું માગું, લૌકિક અંધારું હું ત્યાગું, |
| દિન પર ચેત થઈને જાગું; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૫ | સંધું અવળું ફરશે જ્યારે, બોજો માથે પડશે ભારે, |
| તારો પ્રેમ ન ભૂલું ત્યારે; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૬ | જ્યારે વેરી સર્વ લડે છે, ઓગમત્ચી વિકરાળ ચઢે છે, |
| જોદ્ધાનું બહુ રક્ત પડે છે; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૭ | ઘોર ભયાનક આંધી ઊઠે, જળથળનાં શુભ બંધન છૂટે, |
| બચવાની બહુ આશા ખૂટે; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૮ | જો પરલોકે મિત્રો જાશે, વહાલાં સર્વ વિજોગાં થાશે, |
| મારે વસવુ એકલવાસે; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૯ | નજરે જે નહિ તે હું ભાળું, પાસે જ નહિ તે હું પાળું, |
| હાથે જે નહિ તે હું ઝાલું; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. | |
| ૧૦ | જ્યાં લગ શરત બધી થઈ રહેશે, આકાશે મુજ આત્મા પેસે, |
| તાજ અચળ ત્યાં શિર પર બેસે; મુજ વિશ્વાસ વધારે, પિતાજી. | |
| ૧૧ | મુજમાં નિત આનંદ કરાવો, ઉર વિષે તુજ શાંતિ ભરાવો, |
| દઢ મન આપી ધીર ધરાવો; મુજ વિશ્વાસ વધાર, પિતાજી. |
Phonetic English
| 1 | Kshanik jeene akshay jhaalun, avinaasheeni aasha paalun, |
| Paar javaane maarge chaalun; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 2 | Tuj panthe hun chaali jaaun, tuj paase hun raheva aavun, |
| Upar jai vasavaanun chaahu; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 3 | Jyaare sahu andhaarun bhaase, phalesh vipatti badhe thaashe, |
| Oth kadi na dekhun paase; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 4 | Aakaashi ajavaalun maagun, laukik andhaarun hun tyaagun, |
| Din par chet thaeene jaagun; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 5 | Sandhun avalun pharashe jyaare, bojo maathe padashe bhaare, |
| Taaro prem na bhoolun tyaare; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 6 | Jyaare veri sarv lade chhe, ogamatchi vikaraal chadhe chhe, |
| Joddhaanun bahu rakt pade chhe; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 7 | Ghor bhayaanak aandhi oothe, jalathalanaan shubh bandhan chhoote, |
| Bachavaani bahu aasha khoote; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 8 | Jo paraloke mitro jaashe, vahaalaan sarv vijogaan thaashe, |
| Maare vasavu ekalavaase; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 9 | Najare je nahi te hun bhaalun, paase ja nahi te hun paalun, |
| Haathe je nahi te hun jhaalun; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. | |
| 10 | Jyaan lag sharat badhi thai raheshe, aakaashe muj aatma pese, |
| Taaj achal tyaan shir par bese; muj vishvaas vadhaare, pitaaji. | |
| 11 | Mujamaan nit anand karaavo, ur vishe tuj shaanti bharaavo, |
| Dadh man aapi dheer dharaavo; muj vishvaas vadhaar, pitaaji. |