324: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૨૪ - જીવતા ખડક == {| |+૩૨૪ - જીવતા ખડક |- |૧ |જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છા..." |
|||
| Line 45: | Line 45: | ||
| | | | ||
|જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છાપા પાડ. | |જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છાપા પાડ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+324 - Jeevata Khadak | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jeevata khadak, khari aad, maara upar chhaaya paad ! | |||
|- | |||
| | |||
|Taari kookhathi vahyun ja tathi lohi tenun phal | |||
|- | |||
| | |||
|Thaao paapani be ilaaj: dosh mataado, taalo raaj ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Maara haathanaan ghanaan karm pooraan kartaan nathi dharm; | |||
|- | |||
| | |||
|Maari hons nirantar hoy, maaro aatma sada roy, | |||
|- | |||
| | |||
|To pan keval praayashvitt taari shake chhe khacheet. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Khaali haathe aavun chhun, imaan tun par laavun chhun, | |||
|- | |||
| | |||
|Nagn hun, maagun lebaas; abal, karun chhun vishvaas; | |||
|- | |||
| | |||
|Taare jhare mane laav, temaan mane nahavadaav ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Take jeevananun ajavaal, athava aave antakaal, | |||
|- | |||
| | |||
|Oodun jeev aakaashi ghar, joun tane nyaayaasan par, | |||
|- | |||
| | |||
|Jeevata khadak, khari aad, maara upar chhaapa paad. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 12:00, 26 August 2013
૩૨૪ - જીવતા ખડક
| ૧ | જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છાયા પાડ ! |
| તારી કૂખથી વહ્યું જા તથી લોહી તેનું ફળ | |
| થાઓ પાપની બે ઈલાજ: દોષ મટાડો, ટાળો રાજ ! | |
| ૨ | મારા હાથનાં ઘણાં કર્મ પૂરાં કર્તાં નથી ધર્મ; |
| મારી હોંસ નિરંતર હોય, મારો આત્મા સદા રોય, | |
| તો પણ કેવળ પ્રાયશ્વિત્ત તારી શકે છે ખચીત. | |
| ૩ | ખાલી હાથે આવું છું, ઈમાન તું પર લાવું છું, |
| નગ્ન હું, માગું લેબાસ; અબળ, કરું છું વિશ્વાસ; | |
| તારે ઝરે મને લાવ, તેમાં મને નહવડાવ ! | |
| ૪ | ટકે જીવનનું અજવાળ, અથવા આવે અંતકાળ, |
| ઊડું જીવ આકાશી ઘર, જોઉં તને ન્યાયાસન પર, | |
| જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છાપા પાડ. |
Phonetic English
| 1 | Jeevata khadak, khari aad, maara upar chhaaya paad ! |
| Taari kookhathi vahyun ja tathi lohi tenun phal | |
| Thaao paapani be ilaaj: dosh mataado, taalo raaj ! | |
| 2 | Maara haathanaan ghanaan karm pooraan kartaan nathi dharm; |
| Maari hons nirantar hoy, maaro aatma sada roy, | |
| To pan keval praayashvitt taari shake chhe khacheet. | |
| 3 | Khaali haathe aavun chhun, imaan tun par laavun chhun, |
| Nagn hun, maagun lebaas; abal, karun chhun vishvaas; | |
| Taare jhare mane laav, temaan mane nahavadaav ! | |
| 4 | Take jeevananun ajavaal, athava aave antakaal, |
| Oodun jeev aakaashi ghar, joun tane nyaayaasan par, | |
| Jeevata khadak, khari aad, maara upar chhaapa paad. |