309: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૦૯ - પ્રાર્થના == {| |+૩૦૯ - પ્રાર્થના |- |૧ |જન્મ થકી અવળી મુજ વાતો સર્વ ..." |
|||
| Line 49: | Line 49: | ||
| | | | ||
|દિલ નવું આપો, સહુ દુષ્ટ તજી ફરવાને. | |દિલ નવું આપો, સહુ દુષ્ટ તજી ફરવાને. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+309 - Praarthana | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Janm thaki avali muj vaato sarv gayeli, | |||
|- | |||
| | |||
|Sandhi chaal vishe bahu sandhi chook thayeli. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Traata, tun balavaan bhani hun deen pharun chhun; | |||
|- | |||
| | |||
|Todau bedi paap tani, e praarth karun chhun. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aankh vishe tuj tej bhari janmaandh mataado; | |||
|- | |||
| | |||
|Saambhalato karataan maaro baheraat hathaadau. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aatma je mrataroop thayo te chetan paame, | |||
|- | |||
| | |||
|Tene jeev malyo deese taare sahu kaame. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Karta, aa paashaan tanun haidun badalaavo; | |||
|- | |||
| | |||
|Aapi janm navo chokhkho vyavahaar chalaavo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Prem navo ne bhaav navo, saarun karavaane, | |||
|- | |||
| | |||
|Dil navun aapo, sahu dusht taji pharavaane. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 10:04, 26 August 2013
૩૦૯ - પ્રાર્થના
| ૧ | જન્મ થકી અવળી મુજ વાતો સર્વ ગયેલી, |
| સંધી ચાલ વિષે બહુ સંધી ચૂક થયેલી. | |
| ૨ | ત્રાતા, તું બળવાન ભણી હું દીન ફરું છું; |
| તોડૉ બેડી પાપ તણી, એ પ્રાર્થ કરું છું. | |
| ૩ | આંખ વિષે તુજ તેજ ભરી જન્માંધ મટાડો; |
| સાંભળતો કરતાં મારો બહેરાટ હઠાડૉ. | |
| ૪ | આત્મા જે મૃતરૂપ થયો તે ચેતન પામે, |
| તેને જીવ મળ્યો દીસે તારે સહુ કામે. | |
| ૫ | કર્તા, આ પાષાણ તણું હૈડું બદલાવો; |
| આપી જન્મ નવો ચોખ્ખો વ્યવહાર ચલાવો. | |
| ૬ | પ્રેમ નવો ને ભાવ નવો, સારું કરવાને, |
| દિલ નવું આપો, સહુ દુષ્ટ તજી ફરવાને. |
Phonetic English
| 1 | Janm thaki avali muj vaato sarv gayeli, |
| Sandhi chaal vishe bahu sandhi chook thayeli. | |
| 2 | Traata, tun balavaan bhani hun deen pharun chhun; |
| Todau bedi paap tani, e praarth karun chhun. | |
| 3 | Aankh vishe tuj tej bhari janmaandh mataado; |
| Saambhalato karataan maaro baheraat hathaadau. | |
| 4 | Aatma je mrataroop thayo te chetan paame, |
| Tene jeev malyo deese taare sahu kaame. | |
| 5 | Karta, aa paashaan tanun haidun badalaavo; |
| Aapi janm navo chokhkho vyavahaar chalaavo. | |
| 6 | Prem navo ne bhaav navo, saarun karavaane, |
| Dil navun aapo, sahu dusht taji pharavaane. |